เลือกซื้อทีวียี่ห้อไหนดี

ถามเพื่อนๆ เลือกใช้ทีวี 29 นิ้ว แบบจอธรรมดา ยี่ห้อไหนดีบ้างค่ะ  

ส่วนตัวพาสมา  42 นิ้ว  ยี่ห้อไหนใช้ดีๆ  ไม่สีแตก  ช่วงกันแนะนำหน่อยค่ะ

กำลังตัดสินใจซื้อ  

ความเห็นที่ 1
ก็องโต้@ยูไนเต็ด

ผมก็ชอบของโซนี่ งะ ดีไซน์สวย ทั้งจอ LCD TV และ LCD ของ PC

ค่ายนี้เค้าออกแบบสวยนะ แต่ราคาก็แพงกว่ายี่ห้ออื่นพอตัวเหมือนกัน

ความเห็นที่ 2
ก็องโต้@ยูไนเต็ด

แต่ถ้าเป็นพวกกล้อง ดิจิตอล ของโซนี่ เนี่ยะ

เครื่อง เค้าไม่ันับญาติกับเม็มฯ ค่ายอื่นนะคับ

แต่คุณภาพนี่ยอมรับเลยครับของโซนี่ แต่มันจะลำบากนิดหน่อย เวลาฉุกเฉินไรงี้ ของๆเค้าไม่ค่อยจะนับญาติกับชาวบ้านนี่แหละ ปัญาที่เจอมีแค่นี้ของ โซนี่

ความเห็นที่ 3
น้ำเงาะ

พานาโซนิค เดอะเบ๊ส!!

ความเห็นที่ 4
ku....

พานาโซนิค คะ ระบบเสียงกระหึ่ม เสียงดังกว่ายี่ห้ออื่น ถ้าคุณอยากอัดตู๊ม ๆ

พานาโซนิค เดอะเบ๊ส!!

ความเห็นที่ 6
กาตังค์

รู้อย่างเดียวว่า

"โซนี่" แพงเวอร์ emoticon