อยากทราบว่าเสื้อผ้ายี่ห้อ ELLE อ่านว่าอะไรคะ

คือเราสงสัยน่ะค่ะว่ามันอ่านว่าอะไร ถ้าให้เราอ่าน เราอ่านว่า เอลลี่ แต่เราไม่รู้ว่าจริงๆแล้วอ่านว่าอะไรน่ะค่ะ ใครทราบรบกวนบอกด้วยนะคะ อ้อ แล้วมีเสื้อผ้าของ MC อ่านเอ็มซี หรืออ่านว่าแม็คคะ เห็นเพื่อนๆเรียกว่าแม็คกันหมดน่ะค่ะ
ความเห็นที่ 1
atmsk8i3oarding

เยสๆ

ยืนยันตาม คห.ฉอง

ความเห็นที่ 2
giovani06

เอล - เย่

ความเห็นที่ 3
atmsk8i3oarding

555555555

ฮาสมอยาก อิหลี

ความเห็นที่ 4
santamornica

#6 คิดได้ไงอ่ะ emoticon emoticon

ความเห็นที่ 5
555555555555555555555+

บ่งบอกถึงความโง่ และไม่มีการศึกษาเลย
สำหรับ จขกท

ความเห็นที่ 6
Soul

19 ทำไมว่าคนอื่นแบบนั้นละจ๊ะ

เสริมนิดนึงสมัยเด็กนะ DKNY ดิฉันยังคิดว่าเป็น ดั๊งนี่ เพราะ MC ยังอ่านว่าแมค อิอิอิ

**DKNY (Donna Karan New York) **

ความเห็นที่ 7
This is me

Elle อ่านว่า แอล จ้า
Elle แปลว่า She
ถ้าคนที่ไม่รู้ภาษาฝรั่งเศส อ่านว่า เอลลี่ เหมือน จขกท ก็ไม่แปลกนะ แบบ พอจะผสมคำอ่านได้
แต่คนที่อ่านว่า เอ๊ว หรือ แอ๊ว เนี่ย โอ้วววว คิดไปได้เนอะ

ความเห็นที่ 8
-..-

elle อ่านว่า แอล(มั้ง)เป็นภาษาฝรั่งเศสความหมายเหมือนกับsheในภาษาอังกิด