เทียน่า VS แคมรี่

จะซื้อรถใหม่อ่ะคะ  ซื้อเงินผ่อนค่ะ เราทำงานเป็นวิศวกรคอมพิวเตอร์ แต่ไม่มีความรู้เรื่องรถเลย

ชอบรถคันใหญ่ๆ ดูเป็นผู้ใหญ่ๆหน่อย เพราะกะจะให้คุณแม่ขับด้วย  ดูๆไว้มีสองยี่ห้อนี่ เทียน่ากับแคมรี่

เลือกไม่ถูกเลยค่ะ ช่วยคิดหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ 

ความเห็นที่ 2
OMEGA_13

จ่ายแพงอีกนิดถอยแคมรี่ไฮบริดจ์เลยครับ ไฟหน้าไฟท้ายสวยมากๆ แล้วยังช่วยลดโลกร้อนได้ด้วยจ้า ราคาขายต่อก็ดีกว่าเทียน่าแน่นอน

ความเห็นที่ 3
OMEGA_13

นั่นสิครับ ก่อนหน้าแคมรี่ตัวไฮบริดจ์ออก ผมก็ชอบรูปลักษณ์ของเทียน่าทั้งภายนอกภายใน

แต่พอแคมรี่ไฮบริดจ์ออกมาเท่านั้นแค่ไฟหน้าไฟท้ายก็เอาไปกินหมดหัวใจเลย ยิ่งเครื่องก็ยิ่งชอบไปใหญ่ ^^

ความเห็นที่ 4
อา_อ๊าม_อ๊ด

คิดเหมือน คห.5 ครับ

ตอน เทียน่า ออกมาแรกๆ ชอบ ไฟหน้ามากๆ เลยเรียกว่า ตามังกร นะครับ แต่พอ แคมรี่ ไฮบริดจ์ ออกนี่ อาาาาา เกิดอาการ รักพี่เสียดายน้อง อุอุ

เลือกแทนไม่ได้จริงๆครับ น่าซื้อทั้งคู่

emoticon emoticon

ความเห็นที่ 5
OMEGA_13

คุณ อา_อ๊าม_อ๊ด แบบนี้ถ้ามีเงินสงสัยต้องถอยสักสองคันแหละครับขับกันสลับวันเลย

ความเห็นที่ 6
-*-

เราไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์นะ
แต่ถ้ามองภายนอก
เราว่าเทียน่าดูหรูกว่าอ่ะ

ความเห็นที่ 7
ชชช

อยากบอกไว้นิดนึงสำหรับ Camry Hybrid นะครับ

เค้าไม่ได้ผลิตมาเพื่อเน้นการประหยัดน้ำมันนะครับ

จุดประสงค์หลักคือ "การช่วยลดภาวะโลกร้อน" อยากให้เปลี่ยนทัศนะคติการเลือกซื้อรถยนต์กันนิดนึงครับ

ถ้าคุณพอจะมีเงินที่สามารถซื้อรถยนต์ที่จะช่วยโลกได้ก็ซื้อ Camry Hybrid เถอะครับ แต่ถ้าไม่ไ้มองในแง่สิ่งแวดล้อมแล้วล่ะก็

ซื้อคันไหนมันก็เหมือนกันนั่นแหละ แล้วถ้าจะเอาดูมีชาติตระกุลจริงๆ Honda Accord ไปเลยครับ ผมว่าModel นี้กินขาดทั้ง Tiana และ Camry

ความเห็นที่ 8
ขวัญข้าว

ชอบเทียน่าค่ะ คาดหวังว่ารถคันต่อไป(คุณแฟนขับ)จะซื้อเทียน่า ส่วนตัวเรามองว่ามันหรู และ คลาส และเป็นรถรุ่นแรกที่ชี้ให้แฟนดูเค้าบอกว่าสวย ดู ดี emoticon emoticon emoticon emoticon

ความเห็นที่ 9
p'iw

เทียน่าข้างนอกหรูดูดี คลาสสิค ชวนให้เหลียวหลังมอง แต่ข้างใน แก่โครตๆ ดีไซน์ได้แก่มักๆ

แคมรี่ภายนอกเร้าใจ ดูวัยรุ่นดี ออกแนวสวยสง่า มองทีไรก็ต้ององอีก

ถ้าจะให้คุณแม่ขับด้วย ขอแนะนำเทียน่าค่ะ

และเน้นนิดนึงว่าต้องสีขาวเท่านั้น สวยสุดใจขาดดิ้น emoticon

ความเห็นที่ 10
S2000

ซื้อโตโยต้าทำใจเรื่องช่วงล่างไว้เยอะๆนะครับ เตือนแบบห่วงๆ อิอิ