ช่างสักคนไหน...ร้านสักอะไรในกทม.ที่มีผลงานสักเก่งที่สุด?

ปีหน้าผมจะกลับไปฮอลิเดย์ที่เมืองไทย อยากจะกลับไปสักหลัง

กับช่างที่เก่งๆมีชื่อเสียงทางด้านการสักในกทม. เรื่องราคาไม่เกี่ยงครับ

ขอเเค่ออกเเบบลายสักลายใหม่ เพื่อมาปิดรอยสักรอยเดิมที่ทำมา

เคยไปสักกับช่างฝรั่งออกมาเเล้วไม่ดี แถมราคาเเพงอีก

เพื่อนๆในเอ็มไทยคนไหนที่เคยสักมา พอจะทราบไหมครับว่าร้านไหนที่ทำงานสักแก้ออกมาเเล้วดี

รบกวนลงชื่อร้าน ที่อยู่ ชื่อช่างสัก หรือเบอร์โทรศัพท์ ถ้ามีเวปไซด์ หรือผลงานของช่างคนไหน

ที่เพื่อนๆคิดว่าดีจริงๆ เอามาลงเป็นข้อมูลให้ผมด้วยครับ บ้านผมอยู่แถวสุขุมวิท ขอพิกัดร้านสัก

ในเขตกทม.เท่านั้นนะครับ

ขอขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ในนี้ล่วงหน้าเลยครับ

ความเห็นที่ 1
SKUNK

ลายเดิมสักแนวไหนมาอะคับ

กราฟฟิค รึ

ความเห็นที่ 2
SKUNK

ลายเดิมสักแนวไหนมาคับ

กราฟฟิก รึ

ความเห็นที่ 3
ku....

เออ....ใช่ คุณจะสักแนวไหน

ถ้าแนวไทย ๆ สักยันต์ หละ พอมีครูอยู่บ้าง แต่ถ้าแนวกราฟฟิค ไม่รู้

ความเห็นที่ 4
ตามหากาลิเลโอม

สัก กอแสงเรือง คนนี้เก่ง

---------------------
กาลิเลโอมไปไหนเอ่ย ไม่เห็นไปตอบคห.70นี่เลย
แค่เขาเห็นด้วยกับจขกท.(ซึ่งเห็นขัดแย้งกับคุณ) คุณก็ไปด่าเขาว่าเป็นลูกกรอก รัก-ยม
อยู่ไหนเอ่ยไปตอบเร็ว emoticon

ความคิดเห็นที่ 70 โดย: ผมนี่แหละ ความเห็นที่ 1 เขียนเมื่อ 16:30 น. 3 ก.ย. 2009
ผมเข้ามาตอบคนแรก แล้วมันหนักหัวกบาลใครเหรอครับ
ความคิดเห็นที่ 1 โดย: ชายไทย เขียนเมื่อ 12:00 น. 3 ก.ย. 2009
คิดสงสัยมาเหมือนกัน ขอบคุณ จขกท

ความเห็นที่ 5
ลุงป.6

.....ลองเข้าไปดูที่นี่ก่อนดีไหมครับ เพราะยังไม่ทราบว่า
คุณชอบสักแนวไหนเหมือนพวกเราที่ถามกันมา
ผมให้เวบของอาจารย์หนู กันภัยที่มีชื่อเสียงทางด้านนี้พอสมควร...ลูกศิษย์ลูกหาเขาเยอะครับ เวลาบูชาครูแต่ละที
ของขึ้นแล้วสับสนวุ่นวายน่าดู...มีดคมๆฟันหลังกันดังฉึกๆๆ

WWW ARJANNOO COM
เติมดอทเอาเองนะ ที่นี่เขาแอนตี้ลิ้งค์เวบอื่นครับ

ความเห็นที่ 6
Its not easy to be princess

อยากสักเหมือนกัน จะสักชื่อลูกสาวตรงแถว ๆ ใบหู
เนี่ยกลัวว่า จะติดเอดส์ได้ไหมอ่ะ บอกตรง ๆ ว่ากลัว
แต่ก็อยากจะสักจริงๆ emoticon emoticon emoticon emoticon

ความเห็นที่ 7
ผู้หญิงอย่าเสือ.กการเมือง

คห.3 เชิญจ้ะ

ก่อนที่มึงจะมาบ่นอะไรนะ อีku.... มึงช่วยส่องกระจกดูหน้ามึงก่อน

ปากมึงยังเงี้ยแหละเลยไม่มีผัว หน้ามึงก็เหี้.ย ปากมึงก็เสีย หุ่นมึงก็อ้วน มึงไม่มีผัวแน่ๆว่ะ หมดแล้วมึงน่ะ หมดจริงๆ อายุมึงก็เลย 30 ไปแล้วยังมางี่เง่า หอนไปหอนมา ดูเพื่อนฝูงมึงซิแต่งงานจนจะมีลูกกันหมดแล้ว แล้วมึงล่ะนั่งทำหร่าอะไรอยู่ เจียมตัวหน่อยนะอีหน้าหนอน ต่อให้มึงซิงก็ไม่มีใครเอา ใครได้ไปบ้านลุกเป็นไฟ อยู่กับใครก็ไม่ได้หรอกปากอย่างมึงน่ะ อยู่คนเดียวล่อกระบอกไฟฉายไปน่ะดีแล้ว อีหน้าเหี้.ย
ไสหน้าเหี้.ยๆของมึงกลับดาวนาเม็กไปเหอะว่ะ อีหน้าศพ
emoticon emoticon

ความเห็นที่ 8
ตุ้ย

อยากสักเเนวออกเเบบเป็นรูปต่างๆเช่น มังกร เสือ ลายญี่ปุ่น ฯลฯให้ผมได้อ่ะครับ เพราะต้องเอารูปใหม่มาปิดทับรูปเดิมที่เคยทำเเล้วให้ดูกลมกลืนกัน เรียกง่ายๆว่างานแก้

ไม่ทราบว่าร้านไหนสักแก้สวยครับ

ขอบคุณเพื่อนๆที่มาตอบในกระทู้นี้

ความเห็นที่ 9
ann

ลองเข้าไปดูที่เวป eaktattoo.comค่ะ
ที่นี่เป็นร้านสักที่มีสาขาเยอะมากอยูถนนข้าวสาร
เคยไปสักมาแล้วค่ะ ที่นี่มีช่างเก่งๆเยอะมาก แก้ไขงานหรือว่าสักใหม่เขาก็ออกแบบให้ดูก่อน เขาจะแชร์ไอเดียคุยับเราจนกวาจะพอใจ อีกอย่างร้านสะอาดมาก และร้านยังมีห้องสักส่วนตัว ด้วยเพราะเห็นแต่ละสาขา มีพื้นที่ใหญ่กว่าห้องสักร้านทั่วๆไป ทั้งเข็มทั้งสี ทุกอย่างใหม่หมด เขาจะเอามาให้เราดูก่อนว่าใช้เข็มใหม่จริงๆ ค่ะ ลองเข้าไปงานที่เวปก่อนหรือว่าอยากได้งานแนวไหนก็เมล์ไปให้เขาดุ จะให้เขาออกแบบไว้ให้รอคุณมาดูก่อนก็ได้นะค่ะ เพระก่อนเราจะไปสัก เราก็เมล์ บอกเขา พอถึงเมืองไทยก็โทรเข้าไป นะค่ะ สำหรับผลงานช่างแต่ละคนลองเข้าไปดูที่เวปค่ะ เราระบุได้ว่าอยากให้ช่างคนไหนนทำ

ก็ลองดูนะค่ะ แนะนำเยอะไปคงไม่ว่านะ อยากให้ได้งานดีๆมีมาตรฐานนะค่ะ

ความเห็นที่ 10
อา_อ๊าม_อ๊ด

ห้าแถว อาจารย์หนู งัยครับ

emoticon emoticon