อยากทราบว่า "ใบรางจืด" ใน กทม นี่มีขายที่ไหนบ้างครับ

อยากทราบว่า "ใบรางจืด" ใน กทม นี่มีขายที่ไหนบ้างครับ

อาจจะเป็นในแบบที่แปรรูปแล้วเป็นชา หรือ แคปซูล ใครพอจะทราบ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ยินดีที่ได้ร่วมแบ่งปัน

น่าจะพอหาได้
ความเห็นที่ 1
น่าจะพอหาได้

ไม่แน่ใจว่าที่ร้านขายยาทั่วไปจะมีไหม ผลิตภัณฑ์ของมูลนิธิรพ.เจ้าพระยาอภัยภูเบศรน่ะค่ะ (น่าจะมีเป็นบางร้าน ลองหาดู)

เทเรซา
ความเห็นที่ 2
เทเรซา

อะไรอะ "ใบรางจืด" เพิ่งจะเคยได้ยินก็วันนี้แหละ

NoNgLeKเด็กวุ่นวาย
ความเห็นที่ 3
NoNgLeKเด็กวุ่นวาย

ห้างสรรพสินค้าทั่วไปค่ะ ไปหาที่เค้าขายพวกสมุนไพรค่ะ เราจะซื้อที่ห้างเดอะมอลล์ค่ะ เราทานอยู่ค่ะ รางจืด เป็นชงเล็กใช้ชงค่ะ

อุกอุย
ความเห็นที่ 4
อุกอุย

ที่ห้างคาร์ฟูร์พระรามสี่ มีครับ เป็นแบบชงนะครับ

น้ำเงาะ
ความเห็นที่ 5
น้ำเงาะ

แดรกแก้เมาค้างเหรอ มรึงปลูกเองเลย แดรกสดๆ