ใครไปสอบ กฟผ วันที่ 6 กันยายนบ้างคะ เข้ามาแชร์ความคิดเห็นหน่อยคะ

ใครได้ไป สอบ กฟผ ในวันที่ 6 กันยายนบ้างคะ

มีความรู้สึกอะไรกันบ้างคะ?? 

สำหรับดิฉันนั้น รู้สึกอึ้งไปเลยคะ เมื่อเห็น Aptitude Test 30 ข้อ ใน 1 ชั่วโมง ไม่รู้ว่า กฟผ มาแนวไหน เพราะข้อสอบ ไม่เชิงยากและไม่เชิงง่าย คะ 

ความเห็นที่ 1
fittro

ยากจิงๆๆ
ทำแทบไม่ทัน
ผมอยากได้เบอของคนที่สอบทุกคนจัง
คนที่สอบสุราดน่ะ

ความเห็นที่ 2
18 มงกุฏ สะดุดตอ

มีใครสงสัยเหมือนผมมั่ง ทำไมตอนบ่ายวิชาเฉพาะ ถึงสอบกากบาท น่าตลกเหมือนกันนะ ตอนเช้าสอบดูดีเชียว ฝนตรวจคอมพิวเตอร์ ตอนบ่ายเหมือนมีเจตนาอะไรแฝง จิงจิงนะ. emoticon

ความเห็นที่ 3
มือปืนรับจ้าง

ผมว่าการสอบครั้งนี้ต้องมีคนโดนเส้นทับแน่
ขอบอกคนที่ใช่เส้นน่ะ
ว่าสงสารคนที่ไปสอบมั้ง
อุตสาไปตั้งไกล
หมดตังค์ไปเท่าไร
แต่คุนมาใช่เส้น
อืม...
แต่ก้อระวังตัวล่ะกัน

ความเห็นที่ 4
BB ไฟฟ้า

ใครพอมีข้อมูลเชิงลึกในการคัดบุคคลเข้าทำงานบ้าง

จะต้องมีผลคะแนนT-Score รวมของแต่ละวิชาพื้นฐานตั้งแต่50ขึ้นไป และต้องมีวิชาเฉพาะตำแหน่งไม่น้อยกว่าร้อยล่ะ50

เปนไปตามนี้จริงหรอ

แต่สำหรับความคิดเรา ดูเฉพาะ วิชาการเป็นหลักป่าว

ส่วนวิชาอื่นใช้ประกอบการสัมภาษ

ยังไงใครมีข้อมูลช่วยตอบด้วย

ความเห็นที่ 5
หงษ์ซิ่ง

เราก็ไปสอบมา หนังสือ/ตำราไม่ได้อ่านสักกะตัว ทำงานอย่างเดียว คิดว่าไปเที่ยวพาแฟนไปด้วย เที่ยวพาราก้อน emoticonจบๆๆๆๆๆ

ความเห็นที่ 6
หงษ์ซิ่ง

สอบไม่ได้ก็อย่าสิ้นหวัง ชีวิตนี้มีอะไรให้ทำอีกเยอะสู้ต่อไปครับพี่น้อง emoticon emoticon

ความเห็นที่ 7
โครตเซ็ง

ช่ายๆๆๆเห็นด้วยกับมือปืนรับจ้างคะเราตั้งใจไปสอบ
แล้วก็ไปไกลด้วยเสียตังค์ก็เยอะด้วยแต่ทำไมสังคมรังแก
คนจนคนไม่กินเส้นอย่างเราและก็ใช้สิทธิการเป็นลูกท่านหลานเธอเข้าทำงานอย่างนี้ไม่ยุติธรรมคะพี่น้องค่ะ
เห็นด้วยไหมค่ะท่าน
emoticon emoticon emoticon emoticon

ความเห็นที่ 8
มือปีนรับจ้าง

ผมดีใจที่มีคนเห็นด้วยกับผม
อืม..โครตเซ๊งคับ
ขอเมลเป็นการเเชร์ข้อมูลได้ป่าวคับ

ความเห็นที่ 9
victor

คนคุมสอบ ซื่อบื้อคับ อธิบายอะไรไม่กระจ่าง แทนที่จะอธิบายให้ละเอียดก่อนปล่อยให้เริ่มทำการสอบ แถมเวลามีการคำนวณในช่วงเช้า เสือก ไม่ให้เอาเครื่องคิดเลขเข้าไป ไอ้เราก็คิดว่า !เอาล่ะวะ ตอนบ่ายกูกินเต็มแน่ๆเพราะเตรียมมาดีมาก ก็ดันมีคำนวณแค่สามสี่ข้อ ไม่สมกับที่แบกเครื่องคิดเลขมาให้มันรกกระเป๋าเลยจริงมั๊ยคับพี่น้อง นอกจากสามสี่ข้อนั้น ก็เป็นคำถามทั่วไปแบบลึกๆ
อย่างเช่น แผ่นกดคลัตช์ อยู่ระหว่างบริเวณใด แหม!ถามแบบนี้ก็กินหมูสิคับท่าน แต่!!! มันมีตัวเลือกเช่น ก. ระหว่าง หวีคลัตช์กับแผ่นกดคลัตช์ ข. ระหว่างหวีคลัตช์ กับ ฟลายวีล
ก็เลยต้องมานั่งคิดย้อนระลึกชาติกันไป ไม่นึกว่า ข้อสอบมันจะออกง่ายขนาดนี้ ( ง่ายจนนึกไม่ถึง )แต่ก็มีลุ้นคับ emoticon

ความเห็นที่ 10
เด็กเทพ

555+ สอบได้ ง่ายมากเลยคับ

emoticon emoticon