อยากทราบเงินเดือนเภสัชกร

อยากทราบเงินเดือนเภสัชกรเพิ่งจบใหม่ค่ะ  คือถ้ารับราชการจะได้รับเงินเดือนเท่าไหร่ค่ะ
...
ความเห็นที่ 1
...

หลานเพื่อนแม่เรา เงินเดือนไม่เกินหมื่นห้า แต่ถ้าทำแบบหามรุ่งหามค่ำ แบบกรรมกร เอาทุกทาง ก็ตกประมาณ3หมื่นขึ้น(เพิ่งจบมา2ปีนะ)

detail ยา
ความเห็นที่ 2
detail ยา

เห็นว่าเภสัชกร 3 จังหวัดชายแดนใต้ start ราวๆ 5 หมื่น ถ้าคุณกล้าลงมาทำน่ะ

987
ความเห็นที่ 3
987

การตามเรทข้าราชการอะครับ เพียงแต่ว่าตอนนี้ยังมีตำแหน่งข้าราชการเหลือเหรอครับผม?

ลุงป.6
ความเห็นที่ 4
ลุงป.6

...ผมมีข้อมูลเก่าจาก ปชส.ของสภาเภสัชกรรมตั้งแต่ปี 2549 ครับ..คงไม่ตกยุคมากนะ

จบใหม่จะได้ประมาณ 18,000-20,000 บาท (ไม่รวมค่าล่วงเวลา ค่าขึ้นเวรและอื่นๆ)
สำหรับร้านขายยาจะอยู่ที่ 22,000
ถ้าพาร์ทไทม์จะต่างกันออกไปแต่อยู่ในช่วง 100-200/ชม.
อย่าลืมหารายละเอียดเพิ่มเติมจากแหล่งอื่นด้วยนะครับ
สอบถามที่นี่ก็ได้ ตรงความต้องการของคุณเลย...
www.phamacycouncil.org

ตัวป่วน
ความเห็นที่ 5
ตัวป่วน

อัตรา ที่ จ.ไหนอะ