รถมีโอ ฟีโน่ แล้วก็เวฟ

เราจะซื้อรถมอเตอร์ไซค์ใหม่ เพื่อนๆที่มีความรู้เรื่องนี้ช่วยแนะนำเราหน่อยว่ายี่ห้อไหนดี ระหว่างฟีโน่ มีโอ แล้วก็เวฟ อ่ะค่ะ ถ้าจะให้ดี ตัวไหนประหยัดน้ำมันกว่ากัน และถ้าเปลืองน้ำมันกว่าจะถามว่าแตกต่างกันเยอะมั้ยคะ แล้วรถพวกนี้ขี่ข้ามจังหวัดได้มั้ยค่ะ

ขอถามอีกอย่างนะคะ ถ้าเราทะเบียนบ้านเราอยู่ ต่างจังหวัด

1.เราสามารถทำใบขับขี่ใน กทม ได้มั้ยค่ะ

2.เราสามารถต่อบัตรประชาชน ได้มั้ยค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่มาตอบให้นะคะ

ปล.เราไม่รู้จริงๆ

Berry
ความเห็นที่ 1
Berry

ไม่รู้เหมือนกัน แต่เราชอบฟีโน่ เพราะเราชอบรถเต่ารถโฟค

WahWah
ความเห็นที่ 2
WahWah

ทำใบขับขี่ก่อนดีไหม

วิริยะ
ความเห็นที่ 3
วิริยะ

ต่อใบขับขี่ ต่อบัตรประชาชน ต่อที่ไหนก้ได้ครับ สมัยนี้มัน online หมดแล้ว ว่าแต่บัตรประชาชนหมดอายุมันเกี่ยวอะไรกับ มีโอ กะ พีโน่
รถมอไซ ขี่ข้ามจังหวัดได้ครับ ถ้าคุณสามารถ ไม่กลัวรถใหญ่
ขนาดแถวบ้านผม ชะอำ-หัวหิน ยังมีแก๊ง รถมอไซคลาสสิค มาบ่อยๆเลย

เจเจ
ความเห็นที่ 4
เจเจ

ที่เราถามเรื่องบัตร เพราะเราต้องการข้อมูลอ่ะค่ะ คืออยากรู้ไปซะหมดค่ะ ยังไงก็ต้องขอบคุณทุกคนด้วยนะคะที่สละเวลาเข้ามาตอบค่ะ น่ารักทุกคนเลย

ก็องโต้@ยูไนเต็ด
ความเห็นที่ 5

คุณคับ น้ำมัน ทุกวันนี้ โคดมหาแพงเลยนะ

ผมมี มีโอ คันนึง เดี๋ยวนี้ 50 บาท ได้ไม่เกิน ครึ่งถังอ่ะ นั่นยังไม่ขี่ข้ามจังหวัดเลยนะ

ยุคเศรษฐกิจแบบนี้ ขับเวฟ หรือ ดรีม ดีกว่าคับ

ผมเดี๋ยวนี้ ถ้าไม่จำเป็นไม่ใช่ มีโอ เลย เอาเวฟ ขับแทน ...

เรื่องใบขับขี่ มันก็ไม่ได้เกี่ยวกับรถ คุณว่างวันไหน ก็ไปทำได้เลย ...
ใช้เวลา 1 วัน ภาคเช้าอบรมภาคทฤษฎี เสร็จแล้วสอบข้อเขียน ถ้าทำข้อเขียนผ่าน ภาคบ่ายก็ไปสอบภาคปฏิบัติ มอเตอร์ไซค์ ไม่ยากหรอกคับ ...

แต่ถ้ารวยก้อ ล่อรถ ออโตเมติก ไปเลยคับ ไม่ว่ากัน ...

<b>gu p'an</b>
ความเห็นที่ 6

ฟีโน่ค่ะ เพราะชอบไมค์ ไมค์น่ารัก....

ความเห็นที่ 7

เวลาไม่มีตังใส่น้ำมัน ไอ่ไมค์ ภิรมย์พร มาช่วยออกค่าน้ำมันไม๊อ่ะ ???

ความเห็นที่ 8

เหอะ แค่ตัง....จอกว่ะ

Ksr Club
ความเห็นที่ 9
Ksr Club

มีโอ ฟีโน่ แด ก น้ำมันเยอะชิหายเลย

มาขี่ KSR ดีก่า 50 กิโลลิตร คิคิ

กก
ความเห็นที่ 10
กก

ใช้ฟีโน่อยู่กินน้ำมันพอสมควรครับ อันนี้มันเรืองธรรมดา เกียร์ออโต้ยังไงก็ซัดมากกว่าธรรมดาอยู่แล้ว ไม่ว่าจะรถอะไรก็แล้วแต่ แต่ผมมันเอาไว้ใช้แบบใกล้ๆซื้อข้าวกิน ทำธุระในเมืองแบบเร่งด่วน เลยไม่เท่าไหร่ อยู่ได้ ครับเดือนๆนึงเสียค่าน้ำมันสัก500ได้มั้ง รถไหญ่ไม่ได้ขับเลย นีกะว่าปีหน้าก็จะสอย ksr มาใช้เหมือนกัน ถ้าเศรษฐกิจดีๆหน่อยนะ