อยากเปิดร้านกาแฟ

อยากเปิดร้านกาแฟ อาจจะเป็นร้านเล็ก ๆ ก่อนหรือเป็นเคาเตอร์ ใครมีที่ดี ๆ แนะนำบ้างมั๊ยอ่ะ ช่วยแนะนำที.......(ที่เช่าที่ไม่ค่อยแพงมากนะ เอาแบบไม่เกินเดือนละหมื่นห้าอ่ะจ้า..)
เอก
ความเห็นที่ 1
เอก

เปิดไปก็เจ้ง
อย่าเปิดเลย เปิดร้านชานม กาแฟ ข้างทางยังจะขายดีกว่า

อย่าบ้าเห่อตามกระแส coffee prince คนไทยไม่นิยมนั่งร้านกาแฟโนเนม

จะร้านหรือเริ่ดขนาดไหน ก็เห็นนั่งตบยุงทุกร้าน

วิริยะ
ความเห็นที่ 2
วิริยะ

ถูกต้อง . . . คนไทยไม่นิยม นั่งร้านกาแฟ หรอกครับ
ค่าไฟ ค่าแอร์ ค่าจ้าง ค่าของ ดูแล้วไม่คุ้มทุน หรอกถ้าจะเปิดร้านกาแฟ อย่างเดียว คนไทย อย่างมากก็ กาแฟสด แก้วละ 40-60 บาท ไม่เกินนี้
เปิดเป็นร้านปังเย็น นมสด เบเกอรี่ ไอศกรีม พ่วงด้วยจะดีมาก เปิดเย็นๆ ค่ำๆ แถวมหาลัย ประมาณนี้ จะขายดี เกือบทุกที่ละ

madeinthailand
ความเห็นที่ 3
madeinthailand

มันอยู่ที่ฝีมือคุณ จะมองการจัดตั้งร้านแบบไหน ลูกค้าที่ต้องการแบบไหน กำลังซื้อแบบไหน

ผมเชื่อมีแววรวย

----------------------------
คุณเคยมีเทพเจ้าหรือบุคคลสำคัญถอดจิตเข้ามาสั่งงานในความฝันคุณหรือไม่
คุณเคยถูกหวยเพราะมีคนถอดจิตมาให้หวยหรือไม่
คุณเคยโดนผีหลอก ผีอำแล้วมีผู้ใจดีเอายัญกันผีมาให้คุณ จนกระทั่งผีไม่มาหลอกหรือไม่
คุณเคยมีเทพประจำตัว เทวดามาคอยชี้แนะ บอกกล่าวแบบไม่เห็นตัวหรือไม่

ระวัง............คุณกำลังโดนหลอก อ่านเรื่องผมหน่อยนะครับ htt p:/ /ww w.geocities.co m/scb100yr

แฟนคลับพี่แม็ก
ความเห็นที่ 4
แฟนคลับพี่แม็ก

เมื่อวานเราไปซื้อโอวัลติน เราได้คุยกับคนขายโอวัลติน เขาบอกว่า เขาจะซื้อแฟรนไชด์ เอ๊ะเรียกถูกป่าว ก็ 30,000 บาท จะมีการอบรม มียี่ห้อ มีอุปกรณ์ จะมีสูตรของมันอะไรประมานนี้นะคะ คือเขาคุยว่าเขาจะเปิดร้านกาแฟสดนะ อย่างเช่น ต้นทุน 10 บาท /แก้ว จะขายแก้วละ 25 บาท ก็คือ 15 บาทนั่นคือกำไรคะ เขาบอกว่าเพื่อนเขาขายกาแฟโบราณได้เดือนหนึ่งประมาณ 30,000 บาท เขาว่าถ้าอยู่จะขายกาแฟเลยนะ ต้องคิดสูตรกว่าจะได้สูตรถูกใจ และที่สำคัญไม่มียี่ห้อ บางทีลูกค้าอาจไม่มั่นใจอะไรประมาณนี้นะคะ ป้าเขาจะซื้อแฟรนไชด์ เพราะมียี่ห้อ และอุปกรณ์และสูตรพร้อมนะคะ คิคิ

กก
ความเห็นที่ 5
กก

นอกจากคุณจะอยู่ใกล้ๆสถานที่ที่นักท่องเที่ยวชาวต่างขาติเยอะๆหน่อย แต่อย่าไปหวังอะไรมากนักนะ มันไม่สามารถเลี้ยงตัวได้หรอก นอกจากคุณจะขายอย่างอ่นด้วย เฃ่น เบเกอรี่ โดยมากที่เห็ฯเขาจะไปเช่าตามปั๊มน้ำมัน แต่นั่นเสียเยอะแน่นอน ถ้าหากเขายังไม่ได้ทำโครงอะไรเลยหนะ เพื่อนผมมีอยู่คนมันไปซื้อของดอยตุงมา ขายทีห้างนี่แหละ ก็ดีนะ คนกินตลอด ทั้งๆที่ในนั้นก็มีอีกจ้าวนึงเขาไม่มียี่ห้อ ก้อยู่กันได้ทั้งคู่แหละ

japonica
ความเห็นที่ 6
japonica

ไม่ใช่ starbuck หรือ costa หรือที่ไม่มี brand เราก้ไม่เข้า
ยกเว้นขับรถไปไกล บ้านนอกๆ ร้านขายของชำ ป้าจ๋า โอเลี้ยงดำถุงนึงจ้า
ก้มันมีแค่นั้นนี้

JIB
ความเห็นที่ 7
JIB

มีพื้นที่ว่าง สนามบินสุวรรณภูมิ

ด่วน สนใจติดต่อ คุณจิ๊บ 02-327-3737