อาหารกัมพูชา

มีใครรู้จักบ้าง มีสูตรการปรุงไหม แนะนำหน่อยค่ะ

พอดีจะทำให้เพื่อนที่มาจากพนมเปญทาน  ได้ยินว่าอาหารเขมรต้องใส่ปลาร้าทุกอย่างจิงหรือ

ความเห็นที่ 1
sanit-o

emoticon

ส้มตำ ใส่แน่นอนครับ emoticon emoticon

ความเห็นที่ 2
เทพรถไถ

หนูนาย่าง
ผัดกะเพรากิ้งก่า
เนี่ยแหละของชอบเทพรถไถ

ความเห็นที่ 3
เทพรถไถ

อาจจะงง ทำไมผมตั้งชื่อว่าเทพรถไถ
นั่นเพราะว่า ผมเรียนช่างกลเกษตร การขับรถไถ จึงเป็นการเรียนหลักของผม
ผมอยากขับรถไถเก่งๆ เลยตั้งชื่อนี้ออกมา
แค่นี้แหละ โชว์บ้าพอแล่ะ

ความเห็นที่ 4
ปอมซัง

หมีผัดน้ำมันหอยสิครับ emoticon

ความเห็นที่ 5
เทพรถไถ

ผมครับ
เป็นคนขะแม
บ้านอยู่สุรินทร์ ถิ่นสุรา
เรื่องสาวขะแมผมไม่รู้อย่าถามผม
เพราะผมจากบ้านนามา5-6ปี

ความเห็นที่ 8
sirmua

ทำธุรกิจ Exfuze 1 ปี 8 เดือน
รับรายได้เดือนละ $252,000 หรือ 8,820,000 บาท ต่อเดือน
:-)www.businessforhome.org/
ใช้เวลาน้อยที่สุด กว่าธุรกิจเครือข่าย MLM บริษัทอื่น โดยมีสาขาแค่ 7ประเทศเท่านั้น

แสดงให้เห็นถึงแผนรายได้ที่สุดยอดและทำลายสถิติ MLM ทั่วโลก
ที่นี่ ที่แรก และที่เดียวเท่านั้น ตื่นเต้นตลอดเวลา ตื่นเต้นทุกวินาที ตื่นเต้นสุดๆ
มาก่อน ศึกษาก่อน ตัดสินใจก่อน สำเร็จก่อน
โปรโมชั่นพิเศษ ในเดือนตุลาคมนี้ ทุกอย่างฟรี!
-ไปเที่ยวเกาะ Bali ประเทศอินโดนีเซีย 3 วัน 2 คืน ต้นปี 2553 ฟรี!

ร่วมงานกับ Team Exfuze Pro .
แล้วคุณล่ะ พร้อมหรือยัง?.............
ความสำเร็จ อิสระภาพ และรายได้ที่ไร้ขีดจำกัด รอคุณอยู่ !
ดูรายละเอียดที่

:-)www.teamexfuzepro.com/?id=17 ของท่าน

หรือสอบถามข้อมูลได้ที่ p_sirmua@hotmail.com อีเมลล์ของท่าน

ธุรกิจออนไลน์ที่จะมาแรงที่สุดแห่งปี 2009 มาแรงสุดๆในขณะนี้ มาเป็นต้นสายประเทศไทยด้วยกันครับ

ความเห็นที่ 9
สามวาสองศอก

อาหารเขมรใส่ปราร้าหรือเปล่า ไม่ถามเพื่อนมุงละครับ

ความเห็นที่ 10
ตาวาว

บ้ารึเปล่า เค้ามาจากกัมพูชา น่าจะอยากกินอาหารไทยนะ ไม่น่าจะอยากกินอาหารกัมพูชาหรอก อีกอย่าง อาหารเขมรไม่ได้ใส่ปลาร้าทุกอย่าง คอนเฟิร์ม เคยกินแล้ว