ยาทาแก้แผลเป็น

เป็นแผลเป็นจากการทะเลาะวิวาท (รอยเล็บ) อ่ะค่ะ

ใช้อะไร แผลหายดำ ไวๆๆ บ้างค่ะ

มีคนบอกว่า สมูทอี ดี จริงไหม ค่าะ

อยากหายไวๆๆ อ่ะค่ะ

ขอคำแนะนำหน่อยนะค่ะ

NuTTeNN
ความเห็นที่ 1
NuTTeNN

Mederma ครับ หายไว แต่หลอดละ1000ต้นๆ

ผมก็ใช้อยู่ คิดว่าจางขึ้นและตื้นขึ้นครับ 1หลอดใช้ได้หลายเดือนอยู่ครับ

น้องเหน่ยเหนย
ความเห็นที่ 2
น้องเหน่ยเหนย

พี่น้ำเงาะโทรมาบ่นให้ฟังว่า ชั้นหนังกำพร้าตรง"หัวองคชาต"หนาตึ๊บ...ไม่ค่อยมีความรู้สึก อยากจะไปลอกออกซัก3ชั้น (ทำรีแพร์)มีคลีนิคไหนรับโมดิฟายให้พี่น้ำเงาะได้บ้างเจ้าคะ..

ปอมซัง
ความเห็นที่ 3
ปอมซัง

ตาม คห.1 ครับ ใช้ดี แต่มันแพง อีกตัวหนึ่งก็ดีนะ Sc:-) ราคาถุกลงมาหน่อย แนะนำให้ไปร้่าน Watsons ส่วนตัว ใช้สมูท อี มันไม่เห็นจะจางเลย ครีมแมร่งมันมากๆ

ปอมซัง
ความเห็นที่ 4
ปอมซัง

แก้ๆๆ เจลลบรอยดำ สกาเจล

เหยี่ยว  ถลาลม
ความเห็นที่ 5
เหยี่ยว ถลาลม

คนอย่างมึง นัท
มันจบไม่ได้ด้วยคำพูด
มันต้องจบด้วยกฏหมาย

น้ำเงาะ
ความเห็นที่ 6
น้ำเงาะ

น้ำว่าวผัวมรึงเลยคับ สมานแผลดีนักแล

ลุงป.6
ความเห็นที่ 7
ลุงป.6

.....คุณเหยี่ยวครับ
ผมอ่านกระทู้นี้และล่างๆลงไปก็เจอข้อความของคุณเหยี่ยว
แบบเดียวกันเกี่ยวกับนัทเท่น
มีปัญหาอะไรหรือครับ...พอจะยุติได้หรือเปล่าครับ ?
ใจเย็นๆน่า....หนักนิดเบาหน่อยก็คนเคยเห็นหน้า(ความเห็น) กันทุกวันนะ
บางอย่างถ้ามันเกินความพอดีไปมันก็ไม่เหมาะสมนะ
ขออภัยที่บอก ลองคิดดูว่าลุงพูดจริงหรือไม่จริง
แล้วคิดเอาเองนะครับ

ttwiss
ความเห็นที่ 8
ttwiss

scar หรือ keroid ไม่มียาชนิดไหนรักษาได้ 100 % ดอกครับ อยู่ที่พันธุกรรมด้วย โดยอุบัติแล้วคนผิวสีทางเอเชียจะมีโอกาสเป็นมากกว่าคนแถบยุโรป ถ้ามันไม่น่าเกลียด ก็ปล่อยมันไปเถอะครับ เอาไว้เป็นที่ระลึก แฮ่..
ปล. ให้แผล heal ก่อนถึงค่อยใช้ยาที่คุณเขียนมานะครับ งดอาหาร หน่อไม้ ของหมักดอง ทุกชนิดครับ

[G]~o-_[M]Z{a}~
ความเห็นที่ 9
[G]~o-_[M]Z{a}~

เทสๆ

ซีsexฉ่าย
ความเห็นที่ 10
ซีsexฉ่าย

อืมม....รอยเล็บเหรอจ๊ะ น้อง จขกท ?

....มันมีอยู่หลายอย่างนะจ๊ะที่พอจะช่วยบรรเทา เจ้ารอยแผลเป็นที่เกิดจากรอยเล็บได้อ่ะจ่ะ...อย่างเช่นที่เพื่อน ๆ แนะนำด้านล่างก็ใช้ได้นะจ๊ะ

...ที่พี่เคยใช้ ก็มี....Activa condolisa อ่ะจ่ะ แรงดี ไม่กี่วัน ฮ๊ายเลย

แล้วก็...Merveile แต่ทั้งสองอย่างนี้ พี่ใช้คู่กับ Scar care นะจ๊ะ เพราะต้องการให้มันหายเร็ว แล้วพี่ก็ยังใช้ว่านหางจระเข้ ลอกเปลือกออกเอาแต่เนื้อมาทาซ้ำอีกอ่ะจ่ะ เท่านั้นยังไม่พอ พี่ก็ทานยา Megaฯ Natural Vitamin E 200 อีกนะจ๊ะ เภสัชฯ บอกว่า ทานวันละเม็ด แต่พี่ก็ 2 เม็ดแม่มไปเลยอ่ะจ่ะ

ส่วนรอยกัด...พี่มีอีกอย่งหนึ่งจำชื่อไม่ได้แล้วจ่ะ แต่เป็นแผ่นเจล ที่ปิดทับรอยแผลเป็นจากการกัดเลยอ่ะจ่ะ Watson มีขายจ่ะ ออกต่างจังหวัด ก็ปิดก่อนซัก 3 วัน รอยก็จางอ่ะจ่ะ และก่อนกลับจากต่างจังหวัด ก็ปิดให้รอยจางก่อนอีก 3 วัน ไม่ทันจริง ๆ ก็ต้องบอก และเตือนตัวเองว่า " รอยฝาเบียร์ เพื่อนมันเล่นแล้วกดทับข้อมือ แรงไปหน่อย "...