ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ

เผื่อจะมีเพื่อนๆ Mthai มีความรู้ตรงนี้ คือเราเคยได้ยินข่าวหรือเคยอ่านข่าวเกี่ยวกับปากกาที่มันเป็นปืนยิงได้อ่ะ มันมีจริงๆหรอคะ มีขายที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ เราอยากเห็นน่ะค่ะ เพราะไม่เคยเห็นอะไรแบบนี้มาก่อน แล้วมันยิงได้จริงๆหรอคะแบบยิงคนตายเลยเงี้ย ใครพอรู้ก้เล่าให้ฟังหน่อยนะคะ
ความเห็นที่ 1
แฟนคลับพี่แม็ก
ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าอะไรคับ ผมโชคดีได้มาโดยบังเอิญ ...

แต่ที่รู้ ในเมืองไทยก้อใช้คับ อย่างพวกทหารพรานไรงี้ก้อจะใช้ เค้าจะเหน็บไว้ที่รองเท้าได้อะ ไว้ใช้ยามฉุกเฉิน ...

แต่ที่แน่ๆ เป็นของ Us แน่นอน สแตนเลสขาว Made In Usa
ความเห็นที่ 2
แฟนคลับพี่แม็ก
เคยแต่ได้ยินว่าเป็นอาวุธของพวกที่เรียนเทคนิคเวลาตีกันบนรถเมล์นะคะ จะใช้ปืนปากกายิงเป็นประจำ น่าจะทำเองมากกว่าคะ
ความเห็นที่ 3
แน็ต
อย่าพยายามหามาครอบครองเลยครับ ยิ่งถ้ารู้ตัวเองว่าเป็นคนใจร้อน
แล้ว เอาไว้ให้ไกลๆหรือไม่มีไว้เลยดีกว่า
ผมก้อเรียนปวช ปวส เรียนช่างนี่แหละ เรียนที่ไหนบอกไปคงรู้กันหมด
แหละ ข่าวเพิ่งหมาดๆๆ

ปืนปากกาคือเป็นแท่งโลหะทรงกระบอกยาวๆ ใหญ่กว่าปากกาประ-มาณ3เท่า แล้วก้อมีสปริงข้างใน แล้วก็มีตัวตอกกระสุนคล้ายกลอน
ประตูบ้านเรานี่แหละ ยิงหวังผลคือประชิดตัว
ยิงไกลๆได้แค่ขู่ครับ %โดนน้อยมาก

ส่วนปืนของ ก็องโต้เรียนว่า ปืนคิง ของUSA ผมก็มีนะ
ของผมยยิงได้3นัดพร้อมกัน หรือว่าจะยิงทีละนัดก็ได้
ขนาดใหญ่กว่ากล่องไม้ขีดนิดเดียวจริงๆ ไว้ระยะประชิด
เป็นของUSAแท้ๆเลย หายาก
แต่ควรเก็บไว้ให้ดี เพราะตอนนี้ประจุเป็นข้อหาอาวุธสงครามแล้วครับ
ความเห็นที่ 4
วิริยะ
ลองไปหาดูตอนเด็กช่างยกพวกตีกันสิค่ะ....พูดเล่นนะคะ อย่างที่คุณลุงป.6 บอก อย่าไปหามา
ดูเลย หรือว่าจะเอาไปยิงใคร
ความเห็นที่ 5
ลุงป.6
มีขายที่ไหน
-ไม่มีร้านขายครับ และโทษเทียบเท่าปืนเถื่อนทุกกรณีต้องขึ้นโรงขึ้นศาลเสีย คชจ.ไม่ต่ำกว่าแสนต่อสู้คดี เท่าที่เห็นมาน่ะ

ราคาประมาณเท่าไหร่เราอยากเห็นน่ะค่ะ เพราะไม่เคยเห็นอะไรแบบนี้มาก่อน แล้วมันยิงได้จริงๆหรอคะแบบยิงคนตายเลยเงี้ย
-มันเป็นท่อนเหล็กที่ซื้อตามร้านขายท่อเหล็ก [เหล็กแป๊บไฟ]เอามากลึงทำเกลียวและทำช่องรูเล็กๆไว้กั๊กตัวลูกหนู และ ใส่สปริงมีหัวเป็นนอตเล็กๆฝนหัวทำไว้ตีตูดกระสุนปืน โดยส่วนมากนิยม ลูกขนาด .22 เท่าที่เห็นน่ะในรูปแบบปืนปากกา และยิงคนตายถ้าเข้าหัว อย่าไปยุ่งก่ะมันเลย เคยเห็นผ่านๆมาตอนสมัยเรียนเหมือนกัน อตร. และ อุปกรณ์ สัม.พ.วส
ความเห็นที่ 6
ตัวป่วน
ปืนปากกาไม่ใช่ทำมาจากปากกา หรือเอาส่วนประกอบของปากกามาทำแต่ประการใดนะครับ
มันแค่เอาเหล้ก หรือแสตนเลส มากลึงให้เป็นรูปทรงกระบอก ใช้สปริงในการดันเข็มแทงชวน เค้าเลยเรียกว่าปื่นปากกา
ผู้มีใว้ในครอบครองมีความผิดเท่ากับมีปื่นเถื่อนนะครับ
ความเห็นที่ 7
xscience
ปืนปากกา อ่ะคับ

พวก นร.ช่าง จะประดิษฐ์ ซะส่วนใหญ่

แล้วแต่ว่า จะทำมาให้จุ ขนาดลูกกระสุน ขนาดไหน

ส่วนใหญ่แล้ว จะใส่ได้ทีละนัด ใช้วิธีล๊อคยิงแบบ กลอนประตู ยิงได้ในระยะกระชั้นชิด เกินกว่า 10 ม. อาจจะพลาดเป้า

ขนาดลูกกระสุนที่ใช้ส่วนใหญ่ จะเป็น .22 หรือ .38 หรือ 9 น่ะคับ 11 ไม่เคยเห็นน่ะ แต่ก้อทำได้ อยู่ที่คนประดิษฐ์

แต่ของผมที่ผมมี เป็นของ US บรรจุได้พร้อมกัน ได้สองนัด ของผมไม่ใช่แบบปากกา เป็นแท่ง น่ะ ของผมจะเป็นแบบ แบนเหมือนเครื่องช๊อตไข่ผู้ชาย ที่ ผญ พกอ่ะ
ตัวเท่าโทรศัพท์ โนเกีย 8250 พาเข้าผับ โดนค้นผ่านตลอด เพราะเค้านึกว่า โทรศัพท์ ข้างนึงบรรจุลูกกระสุนขนาด .22 ส่วนอีกข้างเป็น .38

จขกท. จะเอาไว้ยิงครัยหรอคับ ??? เหอๆๆๆๆ...
ความเห็นที่ 8
ss
ทำเองทั้งนั้นฮะ เด้กช่างมันทำกลึงเองอะไรเองไง ก็ใช้สปริงคล้ายๆในปากกากดหนะ แต่ใหญ่กว่า อย่างป้นแก๊ป ก็ทำได้ แต่ยิงไม่กี่ทีก็ปากกะบอกพัง นี่ผมเห็นเอาจากเด็กๆแถวนั้นะ ไม่รู้อะไรมากกว่านี้หรอก
ความเห็นที่ 9
its not easy 2b princess
ทำกันเองได้ครับ เพราะหลักการนั้นไม่ยากเลย
กระสุนปืนนั้นจะมีแป้นกลม ๆ อยู่ที่ท้ายของกระสุน นั้นคือแก๊ป
แค่หาอะไรมากระแทกให้แก๊ปตรงนี้แรง ๆ มันก็จะจุดระเบิดดินปืนที่อยู่ภายในกลายเป็นแก๊สที่มีแรงดันสูง ดันหัวกระสุนให้ออกจากปลอก วิ่งเข้าสู่เป้าหมาย โดยจะวิ่งไปทางไหนนั้น ก็ขึ้นอยู่กับทิศทางของลำกล้องปืน
แต่ปืนปากกานั้นไม่มีลำกล้อง ระยะหวังผลจึงต่ำ

รู้แค่นี้พอล่ะ อย่ามีไว้เองเลย
ความเห็นที่ 10
MichaelScofield
ถ้าโดนจุดสำคัญ ก้อเด๊ด สะมอเร่ เหมือนกันล่ะคับ จขกท. เพราะกระสุนที่ใช้คือ กระสุนปืนจริงๆ ...

ระยะหวังผลไม่ เกิน 10 ม. 3-5 ม. นี่โอกาสไปหา ยมบาล สูงเลย เหอๆๆๆ...