ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

หลายๆ  วัดจะมีช้างเสี่ยงทายให้ลองยกกัน คนที่ผลิตบอกว่าน้ำหนักถึงสิบกิโล

1.ครั้งแรกก่อนที่จะยกช้างเพื่อเสี่ยงทายในเรื่องใด...ให้ตั้งจิตอธิษฐาน..ถ้าเรื่องที่ตั้งจิตอธิษฐานไว้สมหวัง สมปราถนา ..ขอให้ยกช้างขึ้นได้

2.การยกช้างในครั้งที่ 2 ถ้าเรื่องที่ตั้งจิตอธิษฐานไว้ในครั้งแรกสมหวัง สมปรารถนา..ขอให้ยกช้างขึ้นไม่ได้

เราเคยไปยกช้างเสี่ยงทายมา 13 วัดแล้ว อธิษฐานว่าแฟนคนปัจจุบันที่คบกันอยู่เป็นเนื้ัอคู่เราจริงหรือเปล่า ปรากฏว่าทั้ง 13 วัด บอกว่าเป็นเนื้อคู่เราจริงๆ แล้วแฟนเราก็ขอแต่งงานแล้วด้วย ช่วงนี้กำลังอธิษฐานเรื่องการทำธุรกิจว่าจะประสบความสำเร็จหรือเปล่า

ที่เขาบอกกันว่าบางครั้งที่ยกช้างไม่ขึ้นเพราะมีเทวดามากดไว้ เป็นเรื่องจริงไหม มีใครรู้บ้าง และใครที่เคยยกบ้าง แม่นจริงไหม

ความเห็นที่ 1
Tulip Athena

เราเคยแต่ อธิษฐานว่า ถ้ายกได้ คือ เป็นจริง
ซึ่งเราก็ ยก ได้
ตอนนั้นขอให้ เอนทรานต์ติด ซึ่งมันก็ติดจริงๆ

เพื่อนคนหนึ่ง ยก ได้นะ แต่ เอ็นทรานต์ ไม่ติด
ปีต่อมา มันก็ ติด!!

ส่วนคนที่ยกไม่ได้ แล้ว เอ็นไม่ติด ก็จริงตามนั้น

แล้วแต่คนเชื่อ เพราะวันนั้นเราก็จำไม่ได้ว่า ใครยกขึ้นบ้าง ไม่ขึ้นบ้าง ไม่แน่ใจ แต่เราว่า ถ้าอธิษฐานแรงๆๆๆ เทวดาท่าน น่าจะช่วยกดหรือยกนะ

ความเห็นที่ 2
Tokyo_Santa

แฟนขอแต่งงานแล้ว ยังจะต้องถามเรื่องเนื้อคู่อีกเหรอ

ความเห็นที่ 3
เหยี่ยว ถลาลม

เรื่องอย่างนี้ สำหรับผม

เอาเป็นว่า เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งละกันครับ

ไม่เชื่อแต่ก็ไม่ได้ลบหลู่ ฮึ ๆ ๆ

คนแข็งแรง น่าจะยกอะไรก็ขึ้นตามกำลังของตน อันนี้น่าจะจริง

ความเห็นที่ 4
เล็กดีรสโต

จริงเหรอค่ะ อย่างนี้ต้องลองซะหน่อยแล้ว........

ความเห็นที่ 5
xLiverpool69x

30 ลิขิตฟ้า
70 ต้องฟ่าฟัน ครับ

อย่างคุณ คห.1 Ent ติด เพราะตัวคุณด้วยครับ อ่านหนังสือ ตั้งใจเรียน ขยัน
สมมติว่า ไม่อ่านหนังสือ ไม่ขยัน แต่ยกช้างขึ้น แล้วคุณคิดว่า จะEntติดรึเปล่าล่ะครับ

เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งอ่ะดีครับ ผมก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง

ความเห็นที่ 6

# 4 ครับ..

โฮ๊ะ ๆ ๆ เคยเห็นลิงอุ้มแตงมั๊ยครับ

บ้านผม ลิงก็เยอะ สวนแตงโมก็เยอะ

ปล. มันแอบมาขะโมย อุ้มแตงชาวบ้านไปกินเรื่อย อิอิ

ความเห็นที่ 7
เด่น

เมื่อก่อนเพื่อนผมเจ้าซีฯ ไปยกช้างที่ พระปฐมเจดีย์ พี่แกยกขึ้นครับ

ผมถามว่าอธิษฐานอะไร พี่แกบอกว่า อธิษฐานว่าถ้าได้เป็นลูกเขยย่าโม โคราช ให้ยกขึ้น

ผมเลยบอกว่า บ้าเหรอ ย่าโมต้องไปลอดประตูชุมพลที่โคราชโน่น

พี่แกบอก ไปลอดมาแล้วเป็นพันครั้ง โทรหาสาวเจ้าทีไร โดนด่ากลับทุกที

ของคุณอาจจะแม่นครับ จขกท แต่ก็ใช้สติช่วยด้วนนะครับ จึงจะเป็นจริงยิ่งขึ้น

ยินดีด้วยนะครับ จขกท

เหน็บแนมใครก็บอกมาตรง ๆ ครับคุณเหยี่ยวฯ

คงไม่ใช่เจ้าซีฯ แน่ท่าทาง

ความเห็นที่ 8
Tagel?hner

ไม่เคยอุ้ม เพราะไม่เชื่อเรื่องพวกนี้
เเต่มีคนข้างบ้านอยู่คน เค้าชอบยกมากกกกกกกกกก เค้าชื่อหลุยส์

ความเห็นที่ 9

เปล่าเหน๊บแนม ธ๊อออเหน็บที่ไหนอ่ะ

ฝังลงดินเลยสิพี่เด่น กร๊ากกกกกกกกก

ความเห็นที่ 10
เล็กดีรสโต

เห็นบอกว่าคนใช้สวยนี่ค่ะ......ระวังถูกอุ้มเหมือนแตงนะค่ะพี่เหยี่ยว........