กรุงเทพ ฯ แน่นแล้ว นอกจากกรุงเทพฯ แล้ว จังหวัดไหนในประเทศไทยน่าอยู่ที่สุด ..

กรุงเทพ ฯ แน่นแล้ว นอกจากกรุงเทพฯ แล้ว จังหวัดไหนในประเทศไทยน่าอยู่ที่สุด ..

เพื่อนๆ ชาว ต่างจังหวัด ช่วยแนะนำหน่อยครับ  เอาแบบมีข้อสนับสนุนด้วยครับนะ ว่าเพราะอะไร

ผมมองว่าสระบุรี น่าอยู่ เพราะใกล้ กทม. ทำธุระต่างๆ คงไม่ไกล เดินทางไปได้สะดวก ทั้ง เหนือ และ อีสาน และยังเจริญแล้วด้วย  แต่ไม่รู้ว่าย้ายไปอยู่จริงจะเป็นยังไง

ความเห็นที่ 1
NuTTeNN

ไม่รู้ดิ

ความเห็นที่ 3
songiggs@united

ชลบุรีอีก1เสียงจ่ะ

ความเห็นที่ 4
navigatong

สี่พันดอน<----น่าอยู่

ความเห็นที่ 5
Torres@Mint

ปาย-หิ๊ ก็น่าอยู่นะครับ

ความเห็นที่ 6
Schnitzel

จ.เลยครับ อากาศดี ที่เที่ยวเยอะ

ความเห็นที่ 8
OMEGA_13

เมื่อก่อนผมจะตอบว่าเชียงใหม่

แต่ตอนนี้ผมชอบระนองครับ

ความเห็นที่ 9
xcode

คับที่อยู่ได้
คับใจอยู่ยาก

ความเห็นที่ 10
Tokyo_Santa

กรุงเทพ ค่ะ เกิดกรุงเทพ โตกรุงเทพ
คิดไม่ออกว่าที่ไหน จะน่าอยู่ เพราะไม่เคยไปเป็นเรื่องเป็นราว แค่แวะ ๆ ผ่าน ๆ
ให้คนโคราช มาอยู่กรุงเทพด้วยก็ดี