อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

อยากทำธุรกิจส่วนตัวนะคะ มีงบประมาณ 300000 บาท แต่ไม่รู้จะทำธุรกิจอะไรคะ มองธุรกิจร้านเครื่องเขียนและกิ๊ฟช้อบไว้ แต่ยังไม่รู้จะเปิดที่ไหน อยากอยู่ต่างจังหวัดนะคะ ตามเมืองใหญ่ๆ ที่มีกลุ่มเป้าหมายเยอะ แต่ก็ยังไม่ค่อยรู้จักทำเลที่ดี ใครมีความรู้ช่วยแนะนำบ้างนะคะ เพราะกำลังจะลาออกจากงานออฟฟิศที่ทำอยู่ จบโทมานะคะ แต่ติดตรงที่หาทำเลและไม่รู้จะขายอะไรดี เพราะไม่คุ้นกับพื้นที่นั้นๆนะคะ ขอบคุณมากคะ
e
ความเห็นที่ 2
e

ถ้าร้านขายเครื่องเขียน ต้องอยู่ใกล้ๆ โรงเรียนหรือมหาลัย ต้องดูด้วยนะว่าคู่แข่งเยอะหรือเปล่า ถ่ายเอกสาร เย็บเล่ม เข้าเล่มไปด้วย เพื่อนทำแล้วประสบความสำเร็จ รายได้ดีมาก แต่ร้านกิ๊ฟช้อปนี่ถ้าเศรษฐกิจไม่ค่อยดีจะขายยากกว่านะ

ลองดู
ความเห็นที่ 3
ลองดู

เปิดเวปขายของค่ะ ได้ทั่วประเทศ ทำ SEO ให้ติดกูเกิลดีๆ คนมาสั่งซื้อจากทั่วโลกหรือจะ ขายในอีเบย์ก็ได้ ค่ะ
อยากสนับสนุนให้คนไทยค้าขายออนไลน์มากๆ
ทำอยู่กับบ้าน อิสระ ไม่ต้องเข้างานตรงเวลาเป๊ะๆ
ไม่เสี่ยงรถติดมลภาวะ คนต่างจังหวัดก็ทำสะดวกดีนะ
วันนั้นเห็นในเวปใ้หความรู้คอมฯ

มาม่า5บาท
ความเห็นที่ 4
มาม่า5บาท

อยากเปิดร้านทุกอย่าง20เหมือนกัน หุหุหุ

คห13 seoก็น่าสนค่ะ ตอนนี้ก็ทำอยู่
กำลังจะทำพวกadsด้วย แต่ว่ามันต้องขยันและอดทนมากๆๆเลย ^^ ว่าจะลองดูสักตั้งไงก็นั่งหน้าคอมทั้งวันอยู่แล้ว^^

5
ความเห็นที่ 5
5

ซื้อที่ต่างจังหวัด แล้วทำไร่ ทำนาครับ เชื่อผม