จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

จะๆไปเที่ยวกระบี่   แต่จะลองไปแบบ วัน เดย์ ทริป ก่อน ไปกัน 2 คน

เพื่อนๆคนไหนรู้ทัวบริษัทไหน ดีดี บอกหน่อยน่ะ  ขอรายละเอียดมากๆหน่อยน่ะ เพราะไม่เคยไป

ขอบคุณมาก

ความเห็นที่ 1
somsri13

เที่ยววันเดียว เดินทางจากไหนไปกระบี่ล่ะ

ความเห็นที่ 2
ขาประจำเว็บ

ไปเองก็ได้หนิคะ

แค่ไปพักอ่าวนาง แล้วก็หารถไปหาด เสร็จก็จ้างเรือของชาวบ้าน เค้าก็ไปเที่ยวตามเกาะ ต่าง ๆ เล่นน้ำเล่นไรจนเบื่อเสร็จจะกลับตอนไหนก็กลับ สบาย ๆ

ความเห็นที่ 3
น้องเมเปิ้ล หน้ามึน

อย่าลืมพกกระเทียมไปด้วยนะ เพราะว่าจังหวัดนี้ ...ไร้เทียมทาน...

หุหุหุ

มุกนี้ แจ้งเกิด!

ความเห็นที่ 4
solosolo

จะไปภูเก็ตก่อนอ่ะ

ถ้าวันเหลือก้อจะไปกระบี่

ที่จะไปทริป เพราะยังไม่เคยไปไง

ไว้คล่องๆกว่านี้ค่อยไปซ้ำอิกรอบ

ความเห็นที่ 5
เจง

ไปเที่ยววันเดียว เดินทางจากที่ไหน ถึงกระบี่
ถ้าจาก กทม ก็ให้ขึ้นเครื่องบินไปเลย จะได้ย่นระยะทาง และมีเวลาเที่ยวมากขึ้นคะ ขอให้สนุกในการท่องเที่ยวนะคะ

ความเห็นที่ 7
ม้าห่อ

1 วัน มันจะสนุกได้เต็มเหนี่ยว เหรอคับ

ความเห็นที่ 8
หมูหยอง

:-)www.krabiinformation.com/ ลองเข้าไปดูเว็ปนี้นะค่ะ พอดีอยากไปเลยหาข้อมูลไว้

ความเห็นที่ 9
แปลกแต่จริง

ขนาดไปเครื่องยังใช้เวลาเดินทางเกือบวันแล้ว ลงจากเครื่องต่อรถ ต่อเรือ สามต่อ แล้วจะเอาเวลาไหนเที่ยว

ความเห็นที่ 10
s..

(ต่อ)
ทะเลจบ ต่อไปก็เป็น nature trip ก็จะมีพายคายักป่าชายเลน
ดูภาพเขียนสีโบราณในถ้าผีหัวโต ดูวิถีพื้นบ้านในท้องถิ่น หรือช่วงนี้อาจจะพอมีนกอพยพเหลือให้ดูบ้าง แล้วจบด้วยอาหารแบบพื้นเมืองมื้อค่ำอร่อยๆ

หรือ
จะเลือกเดินทางไปพักผ่อนสบายๆ ที่เกาะลันตา (อันนี้ต้องเช็คเวลานิดนึงครับ) จะมีเรือวิ่งจากกระบี่ไปลันตา เลาะเลียบชายฝั่งไปเรื่อยๆ สวยงามครับ รับรองติดใจแน่นอน กับเวลาเดินทางประมาณ 2 ชม. ไม่ต้องนั่งรถไป (ทางเลือกสำหรับการเดินทาง) ท่าเรือที่ลันตาจะอยู่ตรงชุมชนศาลาด่าน ชุมชนใหม่ มีร้านอาหาร แหล่งช้อปปิ้งขนาดเล็กๆ กำลังน่าเดินครับ
(อันนี้อย่าลืมจองที่พักล่วงหน้าครับ มีตั้งแต่หลักพันต้นๆ ถึงหลักเกือบแสนต่อคืน) อาหารทะเลสดๆกับบรรยากาศยามเย็น สวยอย่าบอกใครครับ เดินเลือกจองทัวร์แบบ day trip ได้เยอะแยะมากมายครับ ส่วนใหญ่จะเป็นทัวร์ดำน้ำเกาะสี่เกาะห้า แหล่งดำน้ำติดอันดับโลก หรือจะเลือกพักรีสอร์ทหรูๆสบายๆ หน่อยตื่นเช้ามาหาเช่ารถมอเตอร์ไซด์ ขี่ไปเที่ยวอุทยาน เส้นทางศึกษาธรรมชาติ หรือ
(ต่อ)