จำนองบ้านกับกู้ธนาคารแบบไหนดีกว่ากัน

เราต้องการเงินลงทุนทำธุรกิจ  จะยื่นกู้กับธนาคารโดยใช้บ้านค้ำประกัน หรือว่าจะเอาบ้านไปจำนองดี  ถ้าจำนองนี่กับธนาคารหรือเปล่า และต้องทำอย่างไรบ้าง  ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
อา_อ๊าม_อ๊ด
ความเห็นที่ 1
อา_อ๊าม_อ๊ด

ทำกับแบงค์ นะปลอดภัยสุดแล้วครับ

ถึงจะช้า แต่ถ้าเกิดปัญหาเรื่องการจ่ายงวด เจรจาง่าย ไม่เหมือนพวก นายทุนโหดๆ นะครับ

อยากรู้รายละเอียด ก็เดินเข้าไปถามแบงค์ เลยครับ เค้ายินดีให้คำปรึกษา และช่วยได้หลายๆอย่างด้วยครับ