สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม  
มาขี้หน้าบ้านเราเกือบทุกวัน
เพราะว่าหน้าบ้านเราเป็นสนามหญ้าโล่ง สัตว์สี่เท้าเข้าออกได้ง่าย

อีกอย่างที่เลือกขี้หน้าบ้านเราเพราะว่ามีแต่หน้าบ้านเราที่เป็นพื้นที่โล่ง กับหน้าบ้านข้าง ๆอีกบ้าน

เพราะว่าในซอยบ้านอื่นเขาทำประตูเหล็กหมด

เราว่าจะทำประตูเหล็กบ้าน คงทำไม่ได้ เพราะว่าเป็นบ้านเช่า

แต่สุนัขและแมวเป็นของคนหน้าบ้าน ที่ปกติไม่ค่อยพูดกันสักเท่าไหร่

ผมเองเพิ่งมาอยู่ที่หลัง

เจ้าของสุนัขไม่รู้เขารู้ป่าวว่า ทำบ้านคนอื่นรำคาญ

ผมเลยคิดว่าหารั้วสีเขียวเหมือนหลังคาจอดรถห้างโลตัสมากั้นรอบ ๆบ้าน

เพราะว่าวันนี้เหม็นขี้แมวมาก  ตอนเช้าถมแล้ว แมวตัวนี้มันมาเขี่ยที่ผมถมอีก

เลยคิดอยากจะวางยาเบื่อให้ตายให้หมด

คุณเห็นด้วยไหม

เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย ช่วยหาทางออกให้ทีครับ

หน้าบ้านผมวางม้าหินอ่อนไว้ กะว่านั่งเล่นตอนเย็นๆ

แต่ที่ไหนได้ ต้องมาเหม็นขี้หมาขี้แมว น่าเบื่อจริง ๆ

แมงเม่า...!
ความเห็นที่ 1
แมงเม่า...!

- เหม็นมากก้อส่งเข้าโรงลูกชิ้นเลยครับ..

น้องเหน่ยเหนย2010
ความเห็นที่ 2
น้องเหน่ยเหนย2010

ใจเย็นเจ๊! แค่มันเยี่ยวทิ้งไว้ตรงไหน? เจ๊ก็ไปขี้เยี่ยวกลบเอาไว้ เดี๋ยวมันได้กลิ่น...มันก็จะรู้ว่านี่คือบ้านเจ๊ อาณาเขตเจ๊ เองแหละเจ้าค่ะ

ใครจะไปรู้วะ
ความเห็นที่ 3
ใครจะไปรู้วะ

บ้านผมหนักกว่า บ้านใกล้ๆ ไม่ใช่ข้างๆนะ โคตรกวนตีน บ้านผมมีรั้วมิดชิด+ประตูเหล็ก ตอนเช้าๆ แมร่งจูงหมา แล้วก็เปิดรั้วให้หมาเข้า ขี้ พอเรามองหน้าทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ โคตร:-)เลย เคยตะโกนด่าไปแล้วมันยังมึน หลังๆมา พอผมเห็นมันจูงหมาเข้ามานะ เอาปืนbbไล่ยิงหมาเลย อยากให้มันโวยวายมามั่งจะเอาให้หน้าหงายเลย แต่มันก็เงียบไป ช่วงหลังนี่ไม่เห็นละ

กร๊ากๆๆๆๆ

หน้าตาก็ดี [ญ] สันดานหมาาชิบหา ย

pp
ความเห็นที่ 4
pp

เรื่องแค่นี้ถึงกับต้องฆ่ากันเลยเหรอคะ
สมมติคุณไปฉี่ใส่กำแพงบ้านคนอื่นแล้วเค้าเอาปืนมายิงหัวคุณจะทำไงคะ เจ้าของหมาแมวที่อยู่หน้าบ้านน่ะ คุยกะเค้าหรือยังว่าคุณเจอปัญหานี้ ให้เค้าช่วยแก้สิคะ หรือว่าไม่กล้ากับคนแล้วก็ไปลงที่สัตว์ไม่มีทางสู้ แมนจังเลยนะคุณเนี่ย

Tokyo_Santa
ความเห็นที่ 5
Tokyo_Santa

เหอ เหม็นฉี่หมา ฉี่แมวนี่ ถ้าฝนตกนี่เหม็นคาวสุด ๆ เลยนะ เราเกลียดมาก ๆ เลย ได้กลิ่นละแทบอ๊วก เกลียดกลิ่นแบบนี้ชะมัด...

เลี้ยงแล้วก็อย่าให้เป็นภาระคนอื่ีน อ้างเมตตาธรรม หรือคุณธรรมไม่ไหวหรอกค่ะ ยิงหมา ไม่อยากจะยิงคน เรื่องพวกนี้ ฆ่ากันตายก็เยอะ

*
ความเห็นที่ 6
*

วางยาเบื่อมันบาปนะคะ....ดีไม่ดีมันชัก..น้ำลายฟูมปากให้คุณเห็น....ชาวบ้านรู้เข้าจะหาว่าคุณใจร้าย....ถ้ามาขี้บนพื้นปูน..ลองใช้พริกไทยโรยดูนะคะ...หรือลองตั้งขวดใส่น้ำอย่างที่คนทั่วไปตั้งไว้ตามรั้วข้างบ้าน...เห็นใจค่ะ...ถ้ามันมาขี้ทีนึง...หลังจากนั้นมันจะมาประจำ...เพราะมีกลิ่น
ยิ่งถ้าหน้าฝน..ไม่ต้องห่วงเลยคุณ..เหม็นสุดยอด

por-some-one
ความเห็นที่ 7

ก๊าก....คห.ที่ 3 คุณใครจะไปรู้วะ แบบนั้นสมควรโดนแล้วล่ะครับ นี่ลงทุนซื้อ BB Gun เลยเหรอครับ

อะเข้าเรื่อง...แต่จขกท.นี่จะโหดไปรึเปล่าครับเล่นวางยาเลยอะ ไหนๆก็ลงทุนวางม้าหินอ่อนหน้าบ้านแล้ว ลงทุนเพิ่มทำรั้วไม้อีกนิดหน่อยน่าจะเป็นทางออกที่ดีนะ หมาเข้าไม่ได้ แต่แมวเข้าได้ เออ...เอาไงกะแมวดี.....

ความเห็นที่ 8

อ้อ...รู้แล้วจ้า...หลังจากทำรั้วกันหมาได้แล้ว เหลือแค่แมวที่ยังเข้าได้ ให้เอา"น้ำส้มสายชูละลายน้ำ" ใส่กระบอกฉีดไว้บนสนามหน้าบ้านคุร แค่นี้มันก็จะไปฉี่ที่อื่นแล้วครับ

แล้วก็ เห็นด้วยกับ คห.ที่4 คุร pp นะครับ สันติวิธี ดีที่ชู๊ด......

_Tiky_
ความเห็นที่ 9
_Tiky_

เห็นด้วยกะน้องเหน่ยเหนย

ป.ล.เราว่าคุณเป็นคนบาป ที่หมาแมวมันไปขี้เยี่ยวบ้านคุณ เพราะสัมผัสได้ถึงความหยาบกระด้างในจิตใจคุณ

บ้านเราก็เลี้ยงหมาแมว มีพื้นที่โล่งกว้างให้มันวิ่งเล่น แต่มันดันไปขี้ใส่กลางบ้าน ย้ำกว่ากลางบ้าน ไม่ใช่สนามหน้าบ้านนะ ของเพื่อนบ้านอ่ะ ทำตลอด เพราะคนข้างบ้านใจอำมะหิต วางยาเบื่อหมา เอาก้อนหินปาไก่ขาหัก โดยที่มันไม่ได้ไปทำไรให้ก่อนเลย
ส่วนคุณคงแผ่รังสีอำมหิตส่งถึงมันล่ะสิ

_Tiky_
ความเห็นที่ 10
_Tiky_

แนะนำทำบุญ สวดมนต์ แผ่เมตตา อาจจะเป็นเรื่องที่ไม่เห็นด้วยตาเปล่า แต่ลองปฏิบัติดูเถอะ รับรองได้ผลนะ