บริษัท nidec copal ในนวนครดีไหมคะ

ได้เริ่มงานพร้อมกับอีกบริษัทค่ะอยากถามผู้รู้ว่า บริษัท  nidec copal ที่นวนครดีไหมคะ  และถ้าเป็นสาวโรงงานจะลงฝ่ายผลิตที่บริษัทไหนดีคะ  ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ใน  nidec มีแผนกอะไรที่ต้องใส่ชุดสม๊อคบ้างคะ เพื่อนทำอยู่บอกว่าใส่ชุดสม๊อค แต่ไม่ได้บอกว่าอยู่แผนกไหนค่ะ

น้อง
ความเห็นที่ 1
น้อง

เราไม่เคยอยู่นิเดคหรอกนะ เคยอยู่ ฟูจิตซึ (ซึ่งปัจจุบันเปลี่ยนกิจการไปแล้ว ) เห็นเค้าบอกว่าเป็นงานยืนนะ แล้วก็หนักอ่ะ แบบโอทีเยอะอ่ะ แต่ใส่สม็อคป่าวไม่แน่ใจเพราะเห็นพนักงานเค้าแต่งหน้ากันทุกคนเลยอ่ะ..ที่จริงถ้าใส่สม็อคก็ไม่น่าจะแต่งหน้านะ..ทำไมไม่เข้า WD อ่ะ เห็นเค้าว่าสวัสดิการดีนะ แต่ที่นวนครโรงเล็ก โรงใหญ่อยู่ที่บางปะอินอ่ะ

น้อง
ความเห็นที่ 2
น้อง

เคยทำช่วงปิดเทอม ก็เหนื่อย แต่โอทีเยอะ รายได้รวมดี เพราะยังไงก็เหนื่อยเหมือนกันทุกที เเหนื่อยหน่อย แต่ได้เก็บเงินเยอะๆก็โอเค

รันรัน
ความเห็นที่ 3
รันรัน

เดี๋ยวไปถามเพื่อนให้นะ

เพื่อนทำงานอยู่ที่นั่นค่ะ