อยากเปิดร้านขายโทรศัพท์มือถือ

ตอนนี้มีงานประจำทำอยู่ แต่ว่าเบื่อมาก ๆ อยากออกไปเปิดร้านขายมือถือ

ตอนนี้ผมเล็งทำเลไว้แถวตะวันนา หรือใครมีที่ไหนบ้าง รบกวนบอกผมด้วยครับ

ผมเห็นเพื่อนเค้าขายกันบอกว่าได้กำไรประมาณเดือนละ 3 หมื่นถึงหลักแสน

อยากจะรวยแบบเค้าบ้างใครมีข้อมูลบ้างครับ ช่วยตอบผมดังนี้ครับ

1. ผมอยากจะขายโทรศัพท์ของแท้และของนำเข้า (จากจีน) ไม่รู้ว่าต้องไปหาซื้อที่ไหน

2. ทำเลมีที่ไหนที่ดีบ้าง ราคาไม่แพงเกินไป

3. ผมมีทุนอยู่ประมาณ 5 หมืน

4. ผมต้องมีช่างบ้างหรือเปล่า เอาไว้ซ่อมให้กับลูกค้า

5. พวกอุปกรณ์เสริมต้องมีบ้างหรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกกระทู้ที่เข้ามาตอบครับ

ความเห็นที่ 1
IsNull

3. ผมมีทุนอยู่ประมาณ 5 หมืน
ไม่พอมั้งคะ

4. ผมต้องมีช่างบ้างหรือเปล่า เอาไว้ซ่อมให้กับลูกค้า
ควรมีช่างค่ะ หรือไม่ก็ ไปเรียนคอร์สซ่อมโทรศัพท์มือถือ
เปิดขายอย่างเดียว อาจจะไม่รุ่ง ควรซ่อมเป็นด้วยค่ะ
และควรมีความรู้ด่านเทคโนโลยีมากๆ ลูกค้าถามไรต้องตอบได้
เครื่องรุ่นไหนเป็นอย่างไร ทำอะไรได้บ้าง ทำตรงไหน ต้องรู้ ต้องตอบได้
เวลาลูกค้าลองเครื่อง ถ้าถามแล้วตอบไม่ได้ เราไม่อยากซื้อ เพราะ ขนาดคนขายยังไม่รู้เลย
คนขายไม่ใส่ใจสินค้า และคงไม่ใส่ใจลูกค้า รวมถึงบริการหลังการขาย (ผูกใจลูกค้า)

5. พวกอุปกรณ์เสริมต้องมีบ้างหรือเปล่าครับ
ควรขายอุปกรณ์เสริม ซิมการ์ด เติมเงิน
คิดจะเปิดร้านโทรศัพท์ แต่ขายแต่เครื่องพร้อมของที่มีในกล่อง เท่านั้นหรือคะ