ของดีต้องบอกต่อนะยูววววววว

วันนี้ด้วยความที่อยู่บ้านว่าง ๆ และเกิดอยากจะเข้าครัวขึ้นมา เราก็ไม่รอช้าค่ะ ขับรถไปห้างสรรพสินค้าใกล้บ้าน หาวัตถุดิบมาทำอาหารทันที มาถึงห้างก็เดินเข้า Tops เลย แล้วก็เดินไปเรื่อย ๆ จนไปสะดุดอยู่ที่ ผลิตภัณฑ์พวกเครื่องแกงสำเร็จรูป แล้วก็คิดเมนูได้ขึ้นมาทันทีแบบง่าย ๆ เลย อันนี้จะเป็นของแม่พลอยนะ ที่สะดุดตรงนี้เพราะว่าเขามีให้เลือกหลายรสชาติมากอะ และเราก็ซื้อกลับมาเยอะมาก (เผื่อวันอื่นด้วยเลย) แนะนำเลย ๆ ถ้าใครไม่รู้จะทำอะไรทาน แค่เดินมาเจอแบบเรา รับรองคิดเมนูออกทันที 555555555