ผู้ชายชอบพูดว่า "เลิก" กับผู้หญิงบ่อยๆ แปลว่าอะไร? ช่วยหน่อยครับ

คือ ผู้ชายมัน"ง้องแง้ง" คอยถามตลอด ว่าทำอะไร ที่ไหน ไปกับใคร... เอาแต่ใจตัวเองมาก แล้วชอบเปรียบเทียบ ให้ตัวผู้หญิงด้อยอยู่ตลอด ไม่ดีอย่างนู้ ไม่ดีอย่างนี้ผู้หญิงคนอื่นเขาเป็นแบบนี้ ทำไมเธอไม่เป็นแบบเขา ทำร้ายความรู้สึกตลอด ผู้ชายคนนี้มันก็บอกมันเลิกกับเมียมันแล้ว และมีผู้หญิงมาชอบมันเยอะ และที่สำคัญ ชอบพูด ว่า "เลิก "  บ่อยมาก  แต่ตอนนี้ก็ยังคบกันอยู่ แต่แบบ ห่างเหิน..

2คนนี้ คบกันมา จะ 2เดือน ละ

อยากถามพี่ๆว่า อ่านแล้วคงคิดว่าผู้ชายคนนี้ ไม่ดีแน่นอน ไม่เห็นคุณค่าผู้หญิง  รักไม่จริง

ที่อยากจะถามพี่ๆว่า ที่มันบอก "เลิก" บ่อยๆ  มันมีจุดประสงค์ อะไร?

อยากเลิกแต่เสียดายอะไรบ้างอย่าง...หรือป่าว

***ผู้ชายที่รักจริงเขาทำกันแบบนี้หรอ

***รู้ไหม คนไร้ค่าของเขา คือ หัวใจพี่....

**** ขอบคุณมากครับ ทุกความคิดเห็น หลายหัวดีว่าหัวเดียว กระเทียมลีบ****

กะทิ
ความเห็นที่ 1
กะทิ

เค้าบอกเลิก ก้อเลิกมันซิหาไหม่ได้เยอะแยะ แค่ผู้ชาย แบบรักพี่เสียดายน้อง หรือเห็นคุณเป็นของตายไม่มีทางไปนะซิ ที่สำคัญมีไหม่แง่ แฟนเป็นบ่อยเลยเลิกอยู่ทำไมเราก้มีสองขาสองมือเหมือนกัน อยู่หัยเค้านย่ำยีอยู่ไยละคุณน้ง

IsNull
ความเห็นที่ 2
IsNull

พูดบ่อยๆ เพราะมั่นใจมากว่า ผู้หญิงไม่มีทางเลิกจริง แน่นอน

Live and Learn
ความเห็นที่ 3
Live and Learn

ถ้าทะเลาะกันแล้วชวนเลิกก็พอเข้าใจ
แต่เอะอะอวดคนโน้น คนนี้ คนนั้น แล้วมาว่าเราดีไม่เท่าคนอื่น
เลิกก็เลิก จัดไปอย่าให้เสีย อยากปากพล่อยดีนัก

ลุงป.6
ความเห็นที่ 4
ลุงป.6

.......อ่านๆดูแล้วมีตุ๊ดเข้ามาผสมด้วยหรือเปล่า
ชักจะสงสัย ถ้าไม่มีก็แล้วไป
มันปากไม่ดีนะครับผู้ชายคนนี้....คงจะรู้มั๊งว่าถึงจะบอกเลิกอย่างไรผู้หญิงเขาก็คงไม่ยอมเลิก คงจะเกาะเขาแจอยู่นั่นแหละ.....แล้วผู้หญิงก็จะทนอยู่ทำไมล่ะ เขาบอกเลิกตั้งหลายครั้งซ้ำๆซากๆไม่อายเขาบ้างหรือ ?

ใครจะไปรู้วะ
ความเห็นที่ 5
ใครจะไปรู้วะ

ปัญหา คือ.... ผู้หญิงที่เคยเป็นของคุณ ตอนนี้เค้าไม่ใช่ของคุณอีกต่อไปแล้ว
ทำใจและ ให้กำลังใจอยู่:-)งๆดีกว่านะ

J3
ความเห็นที่ 6
J3

เลิกเหอะผู้ชายแบบนี้

Schnitzel
ความเห็นที่ 7
Schnitzel

ไอ้คนแบบนี้ผมว่ามันดีแต่ปากอ่ะ คิดว่าผู้หญิงไม่กล้า แต่พอเลิกกันจริงๆ จะเป็นจะตายเอา

โนซี
ความเห็นที่ 8
โนซี

คนชอบพูดมักไม่เลิก คนที่คิดจะเลิกมักไม่พูด

13
ความเห็นที่ 9
13

ก็ภาวนาให้เขาเลิกกัน แล้วคุณจะได้เสียบแล้วกันครับ
อดทนนิดนึง ไม่ก็ยุให้เขาเลิกกันไปเลยครับ รอนานแล้วตั้งสองเดือนแล้วนี่นา

รู้ไหม คนไร้ค่าของเขา คือ หัวใจพี่....(นักเสียบ)

12
ความเห็นที่ 10
12

คำว่าเลิกภาษาอีสานแปลว่า ถอด เขาหมายถึงถอดเสื้อเหลือแต่ตัวล่อนจ่อนหรือเปล่า