จะท้องไหม..

เราจะท้องไหม..

เรามีอะไรกะ แฟนเปงครั้งแรก เมื่อวันที่ 20 เมษายน ที่ผ่านมา..และ(มีเลือด หรือประจำเดือน ไม่แน่ใจมาด้วย....)

เรามีประจำเดือน ครั้งสุดท้าย ประมาณ วันที่ 1 เมษายน ที่ผ่านมา จนตอนนี้ ก็ยัง ไม่มีปจะเดือน มาเลย เรากลัวจัง

แต่เราก็ได้ กินยาคุมฉุกเฉิน ของมาดอนน่า กันไว้

เรายังไมพร้อมนะ เพราะ เรายังไม่ได้ แต่งงานเปงเรื่องเปงราว เราก็เรียนจบ และทำงาน ด้วยกันทั้งคู่นั้นแหละ..

รบกวนผุ้รู้ ตอบหน่อย ว่า เราจะท้องไหม..

-CooLy-
ความเห็นที่ 1
-CooLy-

ถ้ากินยาคุมฉุกเฉินอ่ะ ประจำเดือนจะเลื่อนไปจากปกติ เหมือนอย่างที่คุณ คห.2 บอกนั่นละค่ะ หรืออาจจะเพราะความเครียดด้วยละค่ะประจำเดือนเลยเลื่อนไปอีก
ทำใจให้สบายนะคะ ขอให้โชคดีค่ะ

มณีจันทร์
ความเห็นที่ 2
มณีจันทร์

มาอีกแล้ว พวกกระทู้โง่ๆ

xxs
ความเห็นที่ 3
xxs

ตอบผู้ที่บอกว่าไปซื้อที่ตรวจนะครับ

การจะตรวจครรภ์ได้คุณต้องมีเวลาที่ตัวอ่อนฟักตัวแน่นอน และ มีฮอร์โมนบางชนิดจากการตั้งครรภ์ผลิตออกมา ขี้หมูขี้หมา 2 เดือนครับ นี่เพิ่งปี้กันไปเดือนที่แล้ว มาตรวจตอนนี้ก็ไม่ 100% ครับ

โอกาสไม่เจอก็มีสูง

ตอบเจ้าของกระทู้นะครับ

คุณระทมทุกข์แบบนี้ไปอีกพักแล้วคุณจะรู้ผลครับ
อีก 20 วัน

xxs
ความเห็นที่ 5
xxs

ว่าแต่ ตอนจะเอากันไม่เห็นถามใคร พอเอากันเสร็จ.. กลัว..
มาป่าวกระกาศให้ชาวบ้านเค้ารู้ ว่ากูปี้กันแล้วพลาด

บ้าป่าววะ

ตอนเอากันไม่เห็นให้ช่วย

kumiru
ความเห็นที่ 6
kumiru

ตอบ คห.14 อยู่หลังเขามานานแค่ไหนเนี่ย....เป็นผู้ชายทีหลังอย่าตอบ แบบฟันธงได้ไม้....

ไปซื้อแผงตรวจมาตรวจได้เลย ของเดี๋ยวนี้ทันสมัยน้องนับวันครบประจำเดือนมาก็ตรวจได้เลย หรือ นับตั้งแต่มีเพศสัมพันธ์มาครบ20 วันหรืออะเต็มที่25 วันก็ตรวจได้แล้ว ถ้านับจากวันนี้ วันนี้ วันที่ 22 พ.ค. นับได้ประมาณ 30 วันตรวจได้เลย และถ้าคุณท้องมันจะขี้นสองขีดทันที ไม่ต้องรอลุ้น....

.... xxs กรุณาอย่ามาเถียงนะ เพราะเรามีมดลูกติดอยู่กับตัว.....

กรวย
ความเห็นที่ 7
กรวย

เยดทางตูดไม่ก็ทางปากดิวะหร่า เยดกันแล้วมานั่งเครียดกรูละงงจิงๆๆพวกนี้ ถุงยางนะเมงรู้จักไหมสา...ดเอ๊ย

NuBoaZaa
ความเห็นที่ 8
NuBoaZaa

ยังสรุปไม่ได้หรอกค่ะว่าท้องหรือไม่ท้อง
เพราะบางทีผู้หยิงเราเวลาเครียดมากๆ ก็จะทำให้ประจำเดือน
มาไม่ปกติ อาจมาช้ากว่าที่เคย ถ้าอยากสบายใจเร็วๆ
ก็ลองซื้อที่ตรวจครรภ์มาใช้

แต่ถ้าเกิดท้องขึ้นมา ก็แต่งงานกันซะเลยนะอิอิ พร้อมหรือไม่อย่าไปคิด คิดซะว่าเพื่อลูก (ในกรณีทอ้งจ๊ะ)

ม้าห่อ
ความเห็นที่ 9
ม้าห่อ

คราวหน้าก็ระวัง จะงี่ ยังไง ป้องกันด้วย จะได้ ไม่ต้องมา นั่งกลุ้มกังวล อย่างนี้ คับ ... เห็นใจ ไม่ได้ซ้ำเติม เห็นบอก ว่าบรรลุนิติภาวะแล้ว

...
ความเห็นที่ 10
...

สงสัยจัง ทำไมต้องเข้ามาด่าเจ้าของกระทู้เค้าด้วยอ่ะ ก็ในเมื่อเค้ามาโพสต์ไว้ ก็แสดงว่าเค้าไม่กล้าถามใคร ถามคนในเน็ทที่ไม่รู้จักกันน่าจะได้ดีกว่าถึงจะได้คำตอบดีบ้างไม่ดีบ้างก็เหอะ แต่การไปด่าเค้า ไม่สงสารเค้าเหรอ คนเราถ้ามันไม่อับจนหนทางจริงๆ เค้าคงไม่เข้ามาถามคนไม่รู้จักหรอก เอาง่ายๆ ถ้าปรึกษาพ่อแม่ได้ ว่าไปเอากะผู้ชายมาจะท้องมั้ย เค้าคงไม่มาโพสต์ให้พวกคุณด่ากันหรอก