อยู่กับอีกคนแต่กลับไปคิดถึง....อีกคน.....

ตามหัวข้อเลยค่ะ  เราอยู่กับแฟนทั้งที่ไม่รัก  แต่อยู่เพราะความเคยชิน  ความผูกพันธ์  ในขณะที่เรามีใจให้กับผู้ชายคนนึง  ที่เขาผ่านเข้ามาในชีวิตเราแค่ไม่กี่วันแล้วก็จากเราไป   ........แต่เขาก็ไม่เคยไปจากหัวใจเราเราเลย.....จนทุกวันนี้.....

.....เห็นแฟนทุกครั้งอยากใ้เป็นเขา...คนนั้น.....

.....ทำงัยดีคะำ .........ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ.............

ความเห็นที่ 1
leomail

แฟนที่อยู่กับคุณ เขา เลวและชั่ว รึเปล่า!

ถ้าเป็นแบบนั้น ก็ ออกมาจากชีวิตเขาแล้วตามหาหัวใจที่แท้จริงของคุณเถอะ

หรือ ถ้าตรงกันข้าม เขาดีกับคุณไม่เคยนอกใจคุณเลย แนะนำว่า ถ้าอยู่ด้วยความผูกพันธ์ แต่ไม่มีความรักให้ คุณออกมาจากชีวิตเขาเถอะ สงสารแฟนคุณ ปล่อยให้เขาได้เจอคนที่ดีกว่า พร้อมที่จะอยู่เคียงข้างทั้งใจและกายดีกว่าครับ

ความเห็นที่ 2
IsNull

รักหรือไม่รัก แต่เราก็เลือกเขาแล้ว ก็ต้องทำให้ดีที่สุด อ่ะนะ
คนแก่คนเฒ่าเค้าอยู่กันได้ตั้งกี่สิบปี เค้าอยู่กันได้จนตายจากกัน
เค้าไม่ได้อยู่ด้วยความรักความใคร่นะ แต่เพราะมันผูกพันธ์ และเข้าใจ นี่แหล่ะ

ความเห็นที่ 3
itoursab

... อยู่ ทั้งที่ไม่รัก ? ....
แล้วตอนแรกทำไมเลือกอยู๋กับเขาละครับ แง่บๆ