เขาบอกให้เราไปจากเขา 2 อาทิตย์

เรารู้ว่าเขามีผู้หญิงคนอื่นเขาก็ยอมรับแล้วเราถามเขาว่าแล้วจะเอายังไงละชีวิตของเราสองคนเขาก็บอกว่าไม่เอางัยหรอกก็อยู่กันไปแบบนี้แหละเราบอกให้เขาเลิกเขาก็ไม่รับปาก แต่พอนานวันเข้าก็เริ่มทะเลาะกันบ่อยจนกลายเป็นบ่อยมากจนชีวิตที่มีความสุขก็ทุกข์ลงไปมากแต่เรายังทำใจไม่ได้ที่จะต้องเลิกกับเขา แต่คำพูดของเขามันทำให้เรารู้สึกว่าเขาเห็นแก่ตัวเกินไปแล้วที่บอกว่าขอเวลาเขาสัก 2 อาทิตย์ได้ไหมให้เขาได้ทำอะไรอย่างทีเขาอยากทำโดยให้เราไปจากเขาสัก 2 อาทิตย์มันเห็นแก่ตัวเกินไปไหมคะกับความรักที่เรามีให้เขาอยากจะเลิกแต่ก็ทำใจไม่ได้แล้วจะทำงัยดีละช่วยชี้แนะด้วย
Life On The Rock
ความเห็นที่ 1
Life On The Rock

หัดรักตัวเองให้เป็นซะบ้างนะคุณ จขกท.
นึกถึง พ่อแม่ ตนเองบ้าง เขาเลี้ยงดูคุณ จขกท.
มาเป็นอย่างดี ไม่เคยทำร้ายจิตใจถนุถนอมคุณ

แล้วคุณ จขกท. คิดอย่างไร?
ถึงต้อง ทำตัวเป็น ผู้หญิงที่ไร้ค่าแบบเนี่ย
อยู่กับคนที่ ไม่เห็นคุณค่าในตัวตนของคุณ
เขากำลังดูถูกคุณ อยู่ มีสติได้แล้วนะคุณ จขกท.

คุณ จขกท. ไม่ได้มีสติรับรู้จริงๆเหรอว่า
คนที่เขารักและเห็นคุณค่าของคุณ จริงๆ
เขาจะ ทำร้ายจิตใจของคุณ ด้วยการมีคนอื่นอีกเหรอ?

น้ำเงาะ
ความเห็นที่ 2
น้ำเงาะ

กุบอกแล้ว ผู้หญิงไทยมีไว้ปี้

Tokyo_Santa
ความเห็นที่ 3
Tokyo_Santa

คนมันหมดใจ จะช้าหรือเร็ว ก็คงต้องไปสักวันอยู่ดี เตรียมใจ เตรียมพร้อม ได้แล้วค่ะ

ยังทำใจเลิกไม่ได้ก็ต้องยอมรับ เค้าไม่เลิกทางนู๊น ก็เหลือแต่คุณ รอวันไปก็แค่นั้น ยอมรับความจริงเถอะค่ะ วันนี้เราอยู่ได้ ไม่มีเค้าเราก็อยู่ได้

ถ้าคุณทนได้ก็ทน ทนไปจนกว่าหัวใจมันจะด้านชา ถึงวันนึงที่ความรักของเค้าที่มีให้คุณมันลดน้อยถอยลงเหลือแค่ความสงสาร ตอนนั้นคุณคงจะด้านชาพอดี ไม่ไหวก็ถอย ... ยังไงก็หนีความจริงไม่พ้น คนหมดใจ ก็คือหมดใจ ..อย่ารั๊ง อย่ายื้อไว้เลยค่ะ ได้แค่เวลา แต่ไม่ได้ใจเค้าคืนมา จบแล้วก็คงต้องปล่อยให้มันจบไป

itoursab
ความเห็นที่ 4
itoursab

ก็ถามันทะเลาะกันบ่อยนัก
เขาก็อยากอยู่:-)งๆซักพัก อยากพักนะครับ แง่บๆ

นู๋
ความเห็นที่ 5
นู๋

นู๋ไม่ชอบเลย กับคำว่า:-)งกันไปก่อน มันเหมือนไม่เคลียร์
ถ้าเป็นนู๋จะบอกว่าไม่ต้อง:-)ง จะเลิกก็เลิกไปเลยไม่อยากมานั่งเสียเวลากับคนคนเดียวที่เห็นแก่ตัว คิดถึงแต่ความรู้สึกของตนเอง นู๋ไม่อยากให้คุณเอาลมหายใจของตัวเองไปผูกติดกับเขาไว้มากเกินไปนะค่ะ เพราะถ้าเมื่อไหร่ที่เขาไม่รักเราแล้ว
คุณจะเสียใจยิ่งกว่านี้ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

นู่
ความเห็นที่ 6
นู่

ฝากท่อนนี้นะค่ะไปหาฟังเอง " หากเธอไม่ทิ้ง ฉันคงไม่เจอ หากยังรักเธอ ฉันคงไม่เจอเขา ที่ธเอทำอะไรให้แันต้องปวดร้าว รู้รึเปล่าฉันไม่เคยโกรธเลย " ของโดมค่ะ