ทำไงดีแฟนผมเธอ ((ขายตัว))

ทำไงดีครับแฟนผมมันขายตัว อะ  ผมคบกับมันได้7เดือน กว่าๆ มันทำตั่งแต่มันคบกับผมประมาณเดือนที่1-2 อะ  ผมจับได้ครั้งนึงแล้ว เขาสัญญาว่าจะไม่ทำอีก แล้วมีวันนึง ผมจับได้อีกครั้งว่าเธอกลับไปทำอีก ผมควรทำไงดีอะครับบ    จะคบ ต่อ หรือ เลิก  ผู้หญิงคนนี้เธอเป็นคนไม่ค่อยจะน่ารักเท่าไร  ผมควรงดีครับบบ

ผมอยากเลิกก็เสียดายย

ตลอดที่คบกันมา เธอนอก ใจ ผมตลอดเลย บ้างที่ก็ ไปหาแหนเก่ามั้ง มีคนมาจีบก็ไปกับเค้า มั้ง ผมจะทำไงดีครับบบ

ตัวผมก็มีผู้หญิงมาติดพันเยอะ แต่ทำไม ผมไม่สนใจ ใครเลยอะครับๆๆ

เพราะผมรักมันหรือป่าวครับบบ

ที่ผมคบ ต่อ กะ จะ แก้แค้น แต่ก็ไม่รู้จะทำไงดีครับบบบ....

ความเห็นที่ 1
ไม่น่า

อยู่กับมิง เลี่ยงน้องเขาแบบอดๆๆ อยากๆๆๆ ละสิ
ปล่อยน้องเขาไปเถอะ อยู่กะมิง ไม่เห็นอนาคต

ความเห็นที่ 2
Life On The Rock

ตกลง ก่อนมาตั้งกระทู้
ได้กินยาแต่ลืมเขย่าขวดปะเนี่ย?

ความเห็นที่ 3
soul

ผู้หญิงเขาหลอกลวงผู้ชายได้เป็นล่ำเป็นสันขณาดนี้

คิดว่าจะแก้แค้นเขาได้เรอะ คุณนั่นแหละหลงเขางมงาย

ถอนตัวเถอะพ่อหนุ่มเดี๋ยวหมดอนาคต ถ้าเธอค้ายา คุณก็จะยังรับได้อีกงั้นสิ

ความเห็นที่ 4
เหมยลี่

ช่วยเขียนภาษาไทยให้ถูกก่อนนะคะ แล้วกลับมาถามใหม่ อิ อิ (ยังมีอะไรจะต้องถามอีกเหรอ เห็นๆอยู่)

ความเห็นที่ 5
ZeeOut

ญ ขายบริการ เพื่อปากท้อง ไม่ผิด

แต่ ญ ที่ร่านหาผัวไม่เลือกหน้า มีดีตรงไหน

จะเสียดายไปทำเผือกอะไรหรือ?????

ไม่งั้น ก็หลอกฟันไปเรื่อยๆ แล้วคุณก็ไปหาใหม่ซะ ... ใช้ชีวิตผู้ชายให้คุ้มหน่อยน้อง

อย่าอ่อน อีหลักอีเหลื่ออย่างนี้ ....

ความเห็นที่ 6
itoursab

ปัญหาแรกคือ.. คนพวกนี้ต้องการเงิน
ถ้าคุณแก้ปัญหานี้ไ่่ม่ได้ เขาก็ยังคงจะต้องทำต่อไป
เหมือนคนหิวข้าวแต่คุณจะไปห้ามเขาทานข้าวหรือ?

ปัญหาต่อมาคือ..งานแบบนี้ทำให้นิสัยเสีย
เพราะเป็นเงินที่ได้มาง่ายๆ พอเกิดความเคยชิน
เลยมีนิสัยมักง่ายตาม

.....
ทำไมคุณไม่เลิก... ความท้าทายก็เป็นหนึ่งในปัญหาของคน
และคนโดยมากคิดแค่จะเอาชนะความท้าทายนั้นๆ
แทนที่จะคิดว่าจะอยู่รว่มกับความท้าทายนั้นอย่างไร แง่บๆ

ความเห็นที่ 7
BE52

อย่าเพิ่งเลิกครับ รอให้ติดโรคจากเธอก่อน

ความเห็นที่ 8
นายเฮ้อ

อันดับแรก
ห่วงตัวเองว่าจะติดโรคเอดส์ตายเมื่อไรไม่รู้ตัวจะดีกว่านะ

ความเห็นที่ 9
A

คุณบอกว่า ตัวคุณก็มีผู้หญิงมาติดพันเยอะ แต่ไม่สนใจ เราสงสัยว่า คุณไม่สนใจคบหาด้วยแบบจริงจังแต่ฟันคุณเธอเหล่านั้นแล้วไม่รับผิดชอบ...หรือเปล่า
ถ้าใช่...ตามที่เราสงสัย คำตอบของเราก็คือ คนเลวก็ต้องคู่กับคนเลว...ของคู่กัน
แต่ถ้าไม่ใช่ตามสมมุติฐานข้างบน...เราขอสรุปว่า มันคงเป็นเวรกรรมแต่ชาติปางก่อน หรือคุณอาจติดใจเรื่องอย่างว่าของแฟนคุณ?

ความเห็นที่ 10
Live and Learn

เรียกจิกหัวแฟนว่า มันๆๆ...ไม่ให้เกียรติเค้าก็เลิกๆไปเถอะ

เคยมีผู้หญิงที่รู้จักคนนึง มีแฟนแล้วก็ต้องแอบคบฝรั่งไปด้วย เพราะอะไร?
ค่าห้อง ค่าเทอม ค่ากิน ฯลฯ พ่อแม่ส่งเสียไม่ไหว ทำงาน Part-time รายได้ก็น้อยไม่พอใช้ แถมแฟนไม่ช่วยอะไรมาปี้ๆๆ อย่างเดียว ก็เลยต้องคบฝรั่ง

ถ้าคุณเลี้ยงดูเธอได้ไม่ให้ลำบาก เธอคงไม่ไปขายตัวหรอก แต่ก็นะ ความต้องการของคนเราเหมือนมหาสมุทรไม่เคยอิ่ม ไม่เคยพอ
ถ้าจะเลิกก็เลิกแต่อย่าไปแก้แค้นเธอเลย เป็นเวรกรรมกันเปล่าๆ แค่นี้เธอก็พรุนไปหมดแล้ว ยังจะเอาอะไรกับเธออีก?