คุณคิดอย่างไร กับการกระทำ ที่ผู้หญิงรักผู้ชายคนหนึ่ง และอยากผูกมัดไว้ด้วยการปล่อยท้อง...

..คนรอบๆๆ ตัวดิฉัน..หลายคน ที่เป็นเพื่อนหญิง....มีแฟน และแฟน ก็มักจะคบ หญิง หลายคนในเวลาเดียวกันบ้าง หรือ คบมานาน ก็ไม่ยอมแต่งซักทีบ้าง...ผู้หญิงที่รักแฟนมาก ก็อยากจะผูกมัดแฟนไว้ กลัวแฟนทิ้ง หรือ กลัวแฟนไปเลือก หญิงอีกคนบ้าง...เลยยอมทุ่มสุดตัว ด้วยการปล่อยท้อง

- บางคนก็ประสบผลสำเร็จ ผู้ชายรับผิดชอบ ดูแลกันไป โชคดีอีกหน่อย เค้าก็รักแม่ด้วย

- บางคนก็ประสบผลสำเร็จ เค้ารับผิดชอบเป็นพ่อ แต่งงานให้ด้วย แต่ไม่รักหญิงคนนั้นจริงๆๆ ลึกๆๆ

- บางคนก็โชคร้าย เอาลูก แต่ไม่เอาแม่ ก็มี

**คิดอย่างไรกันบ้างคะ กับเรื่องนี้  การยอมแลก มันคุ้มจริงหรือคะ กับการได้คนรักมา

** ผู้หญิงอีกคน ที่คบอยู่กับผุ้ชายอีกคน ก็ต้องยอมถอย ยอมเสียใจ ก็มี เพราะเค้าทำผู้หญิงอีกคนท้อง  เรื่องแบบนี้ คนรอบตัวดิฉันเป็นกันเยอะมาก มันหดหู่ไงไมรู้  เพื่อนๆๆ คิดยังไงกับเรื่องแบบนี้กันบ้างคะ...

phoenix_oat
ความเห็นที่ 1
phoenix_oat

เราก็เคยคิดจะทำนะ เพราะแฟนเราเจ้าชู้มาก แต่เราเลือกที่จะไม่ทำ เพราะยังไงสิ่งที่สำคัญสุดคือ คือการเชื่อใจ และไว้ใจกัน ถ้าใช่ก็คือใช่ ถ้าไม่ใช่ก็คือไม่ใช่

bwwb
ความเห็นที่ 2
bwwb

สิ่งที่ผูกมัดคือ ความรัก ความเข้าใจ .. บางที่ถ้าจะรอให้ฝ่ายชายมาขอแต่งงาน เขาอาจจะไม่พร้อมเรื่องการเงิน (ความลำบากของผู้ชายที่รักจริงหวังแต่ง ที่ผู้หญิงก็ได้แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่มาขอสักที) .. แต่ถ้าทั้ง 2 ฝ่าย ไม่ยิดติดประเพณีมาก ก็ดูฤกษ์งามยามดี ไปจดทะเบียนสมรสกันเลยก็ได้

อิงนภา
ความเห็นที่ 3
อิงนภา

คนอื่นไม่รู้ สำหรับเรา ไม่มีทาง

ต่อให้รักกันมากแค่ไหน ถ้ายังไม่มาตกแต่งสู่ขอตามขนบธรรมเนียมประเพณี จะไม่ยอมท้องก่อนแต่งเด็ดขาด

คิดไกลๆคิดลึกๆ คิดสิ พ่อแม่จะรู้สึกยังไง จะตอบคำถามใครเขาได้ ต้องกล้ำกลืนฝืนยิ้มทั้งน้ำตาหรอ ไม่เอาหรอก

ต่อให้คบมา10ปี ไม่แต่งก็ไม่แต่งสิวะ กุอยู่เป็นโสดได้ ดีกว่าจะใช้วิธีผูกมัดผู้ชายโดยปล่อยให้ท้อง

แฟนรักนะ แต่รักพ่อแม่มากกว่า คนเรามันรู้ได้เองโดยสัญชาติญาณแหล่ะค่ะว่ เขารักเราจริงไหม จริงใจกับเราแค่ไหน >>ถ้าไม่โง่หรือพยายามหลอกตัวเองว่าเขารักนะคะ

วิธีนี้ไม่จำเป็นสำหรับ คนที่รู้คุณค่าของตัวเอง

สวยงามเกินห้ามใจ
ความเห็นที่ 4
สวยงามเกินห้ามใจ

ถ้าคิดไกลๆหน่อย ก็ควรนึกถึงลูกนะคะ โตมาด้วยความไม่พร้อมเนี่ย ยิ่งบ้านใครไม่มีเงินนะ ปล่อยลูกอดๆอยากๆ กลายเป็นปัญหาอีก

My Fatty
ความเห็นที่ 5
My Fatty

ผู้หญิงทีทำแบบนั้น เพราะเห็นแก่ตัว เพราะอยากครอบครองผู้ชายจนไร้สติ

แต่เคยเจอมั้ย...ทีแกล้งบอกว่าท้องให้ผู้หญิงอีกคนเลิกกับผู้ชาย แล้วไปซื้อใบตรวจว่าท้องจากรพ.มาให้ผู้ชายยอมรับ แต่ผู้ชายจะรอตรวจDNA พอรู้ว่าเค้าไม่เอาตัวเป็นเมียแน่ ก็ไถเงินทำแท้งหลายพัน ทั้งๆที่ไม่ได้ท้อง ผู้ชายก็รู้ว่าไม่ท้อง แต่ยอมเสียค่าโง่ ค่ามักง่ายตัดรำคาญ

ผู้หญิงด้วยกันอย่างเรายังอึ้งเรย...

ขอสวยด้วยคนค่ะ
ความเห็นที่ 6
ขอสวยด้วยคนค่ะ

สงสัย ท้องจับผู้ชาย คงเป็น ธรรมเนียม วัฒนธรรมเก่าๆของผู้หญิงมั้งคะ...แต่สมัยนี้ คงใช้ไม่ได้หรอกค่ะ...
สงสารเด็กตาดำๆดีกว่า เผื่อ ผู้ชายคนนั้นไม่รักเราจริงหล่ะคะ
เราไม่แย่หรอ ..การปล่อยท้อง เสียทั้งเวลา เสียใจ และเสียหน้าที่การงานอีกค่ะ..การคนที่ความต้องการตรงกันดีกว่าค่ะอย่าไปเร่งรัด บีบคั้นผู้ชายโดยการปล่อยท้องเลยค่ะ
เขารักเราจริงก็ขอเราแต่งงานเองแหละ
สู้ๆๆค่ะ ^___^

จ.ใจเดียว
ความเห็นที่ 7
จ.ใจเดียว

ไม่มีความเห็นครับ..หากว่าพูดถึงบุคคลที่เป็นข่าวขอบายล่ะกัน

น้ำเงาะ
ความเห็นที่ 8
น้ำเงาะ

สันดานปกติของหญิงไทยครับ เป็นกุจะเตะแม่งให้แท้งเลือดกระฉูดออกมาจากรูหอยมันและจับเย๊ดตูดแม่งเลย

ญA
ความเห็นที่ 9
ญA

เด็กที่เกิดมา ก็เพราะผู้ชายกับผู้หญิงที่มี sex กัน
จะว่าใครจับใครไม่ได้หรอก ถ้าผู้ชายที่กลัวการผูดมัดก็ควรไปเที่ยวโสเภณี

ชน น้อย
ความเห็นที่ 10
ชน น้อย

เด็กคนนั้นเป็นลูกของฉันกับคนที่ฉันรัก ถ้าเขารักเด็กคนนี้ด้วยแล้วยอมแต่ง แล้วยอมรับก็ดีไป แต่ถ้าเอาแต่เด็กก็ยังดีเพราะยังไงก็ยังได้ติดต่อกันอยู่เพราะลูก แต่ฉันไม่ยอมให้พรากของมีค่าที่สุดของฉันไปแน่ หรือถ้าไม่รับก็ ไม่เป็นไรเพราะยังไงฉันก็ปล่อยให้มีเขาขึ้นมา เพราะฉันรักพ่อของเขา เด็กเกิดจากความรัก จะยังไงฉันก็จะเลี้ยงเอง