เข้าใจดี
ความเห็นที่ 1
เข้าใจดี

การยอมรับความจริง...
ยิ่งเราไปฝืนไปต้านความจริง...เราจะเจ็บค่ะ

brokerake
ความเห็นที่ 2
brokerake

ผมไม่เคยหันหาเหล้าเพื่อให้ลืมหรืออะไรหรอกน่ะ
ผมก็อยู่กับเพื่อน เศร้า ทุกข์ แต่ เป็นไม่นานหรอก รู้ว่า
มันทรมานน่ะ แต่สุดท้ายเราก็จะชินไปเอง ผมเอาเวลาไป ออกกำลังกาย ว่ายน้ำ ซาวน่า เตรียมพร้อมที่จะเจอรักครั้งใหม่ที่สดใสกว่าเดิม 5555+

มะม่วง
ความเห็นที่ 3
มะม่วง

อกหัก...มันก็เหมือนการที่เราป่วยเป็นโรคอะไรสักอย่างน่แหล่ะ ตอนเป็นก็ทรมาณ ทุรนทุราย ต้องใช้เวลาค่อยเป็นค่อยไปกว่าจะหาย และวันใดที่เราเข้าใจมันดีแล้ว ก็จะมีภูมิคุ้มกัน และจะไม่กลับมาเป็นอีก
ไปเรื่อยๆ สักวันมันก็จะยอมรับความจริงได้เข้าใจในสิ่งที่เราเป็น และ ก็จะหายอกหักในที่สุด

อิอิ
ความเห็นที่ 4
อิอิ

อยากทำรัยก้อทำ ของแบบนี้มันต้องใช้เวลาทำใจ นานๆไปมันก้อจะค่อยๆหายเอง อย่าคิดสั้นก้อพอ ชีวิตยังมีวันพรุ่งนี้

777
ความเห็นที่ 5
777

หนัง x ช่วยคุณได้ :em01:

จ.ใจเดียว
ความเห็นที่ 6
จ.ใจเดียว

อกหักไม่ตายหรอกครับ..มีสติอยู่เสมอ อยู่ในโลกของความเป็นจริง ไม่นานเลย จะได้รับคำตอบที่ดีที่สุดเลยทีเดียว

ขั้นเทพ
ความเห็นที่ 7
ขั้นเทพ

แนะนำให้มรึงนั่งเหลาหนอนไปพลางๆก่อนครับ พอตัดใจได้แล้วค่อยมีคนใหม่ก็จะหายดีเอง ไม่ต้องนั่งเหลานอนอีกต่อไป

ป่านป่วน
ความเห็นที่ 8
ป่านป่วน

เศร้าเป็นเพื่อน :em12: :em12:

k
ความเห็นที่ 9
k

ไม่เคยรับมือ อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด รักและเป็นห่วงตัวเองมากกว่า

ลุงป.6
ความเห็นที่ 10
ลุงป.6

........แรกๆก็เมาเหมือนคุณเป็นเดือน...เมาเหมือนหมา...เมาหาเรื่อง เมาอาละวาดจนต้องขึ้นโรงพัก
แต่พอนานเข้า เวลามันก็ค่อยๆทำให้เราค่อยๆเลือนไปเอง
และพอฤทธิ์แอลกอฮอล์สร่าง ก็มาคิดได้ว่า ชีวิตเรายังจะต้องเดินต่อไป...ทำไมจะต้องมาเป็นบ้าเพราะเรื่องแค่นี้
เลยเป็นผู้เป็นคนขึ้นมาหน่อย