ผมควรจะทำยังไงดี.......ความแตกต่างชนชั้น

ผมกับน้องผู้หญิงคนหนึ่งคบกัน แต่ฐานะทางบ้านเธอรวย ไม่ใช่รวยธรรมดาครับ แต่จัดว่าอยู่ในแวดวงไฮโซเลย ส่วนตัวผมเป็นแค่คนเดินดินธรรมดาหาเช้ากินค่ำ

ผมไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่าเธอเป็นคนอยู่ในกลุ่มชั้นสูง แต่เธอก็บอกว่ารักผมมาก

ผมควรจะทำยังไงดี ควรจะเจียมตัวตัดเธอออกไปจากชีวิตหรือไม่

ความเห็นที่ 1
แฟนคลับพี่แม็ก

ถ้ารักเขาและเขารักคุณ ก็ฝ่าฟันไปด้วยกันซิคะ สู้ไปเลยสักตั้งจะเป็นไรไป

ความเห็นที่ 2
พ่อแม่กีดกัน

คบไปเรื่อยจนกว่าพ่อแม่เขาบอกให้เลิก
เลิกแล้วก็จบกัน เสียใจกันไป เริ่มต้นใหม่

ความเห็นที่ 3
ลมหนาว

โอ้... ยืมไปแต่งนิยายหน่อยดิ

ความเห็นที่ 4
aw

ส่องกระจกที่บ้านดูเงาหัวของตัวเองครับ

ความเห็นที่ 5
ลุงป.6

....ก็รักกันต่อไป ไม่เห็นจะเป็นไร
ยังไม่เท่าไหร่เลยท้อเสียแล้วหรือ
ถ้าใจไม่กล้าจะได้ขี่ช้างงางามเหรอไอ้หนุ่ม
รวยหรือจนก็คนเหมือนกัน

ที่บอกว่าคุณหาเช้ากินค่ำนั้นขนาดไหน
ขายไอติม..ขับตุ๊กๆแท็กซี่..รับส่งเอกสาร..หรือวินมอร์ไซค์ ฯลฯ ถ้าถึงขนาดนี้ก็ต้องส่องกระจกดูเงาหัวตัวเองอย่างคุณ คห.8 เขาบอกแล้วก็ถอยออกมา
ถ้าเป็นข้าราชการ/ทำงานบริษัทก็ตั้งหน้าตั้งตาทำงานเก็บเงิน เผื่อจะไปเจอว่าที่พ่อตาแม่ยายใจดีก็เป็นได้...ถ้าเขาห้ามก็ถอยออกมาแล้วค่อยหาคนมีฐานะพอๆกันกับเรา...

ความเห็นที่ 6
อ้ายโง่

ไปตายซะ ไอ้ฟาย

ความเห็นที่ 7
japonica

เราว่านายน่าจะลองดูนะ
เค้ารักนายนิ