เป็นแฟนกัน แล้วแฟนขอมีอะไรด้วย อยากถามความเห็นทั้งผู้หญิง ผู้ชายเลยค่ะ

คือตอนนี้เราอายุ 19 ส่วนแฟนก็22

ก่อนอื่นขอให้ข้อมูลก่อนนะคะว่า แฟนเราไม่ใช่ผู้ชายแบบเถื่อนๆ ไม่ชอบเที่ยวชอบดื่ม ไม่เจ้าชู้ ดูแล้วเขาก็จริงใจกับเรา เขาบอกเรื่องเรากับทางบ้าน ดูแลเอาใจใส่ดีหมด ดีทุกอย่างยกเว้นเรื่องเดียวที่ทำให้เราลำบากใจมากๆ

แล้วก็เขาเห็นความสำคัญกับครั้งแรกเหมือนกับผู้หญิง แล้วเขาก็มอบให้เรา (เขาก็ได้ของเราไปเหมือนกันTT TT)

คือจริงๆแล้วเรากับแฟนเคยมีอะไรกันแล้วล่ะ แต่ที่ผ่านมาเราไม่เคยเต็มใจเลยซักครั้ง เพราะเราไม่เคยเห็นว่าการมีอะไรกันก่อนแต่งมันเป็นเรื่องธรรมดา มันก็ทำให้เรารู้สึกอึดอัดอ่ะ ทั้งรู้สึกผิดกับพ่อแม่ แล้วก็กับตัวเอง เหมือนตัวเองทำเรื่องผิดๆ เรื่องไม่ดีเอาไว้

แต่พอถึง ณ เวลานั้น เราหยุดเขาไม่อยู่จริงๆ พอคุยกันเรื่องนี้ เขาก็รู้ว่าเราไม่สบายใจ แต่เขาก็บอกว่า พอเคยมีอะไรกับใครแล้ว เขาก็ไม่อยากกลับมาช่วยตัวเองอีก เขาทนไม่ได้อ่ะ เวลาเขาอยากมีอะไรก็อยากมีกับเราคนเดียว แต่ถ้าเราไม่ยอม เขาก็จะขอไปเที่ยวเพื่อระบายมันได้รึเปล่า เขายอมเราทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องนี้ที่เขาทำให้ไม่ได้

อยากถามผู้ชายว่า มันอะไรขนาดนั้นเลยเหรอคะ?

แล้วถ้ารักใครจริงหวังแต่ง แล้วอยากมีอะไรด้วย แต่แฟนก็ไม่ยอมจะทำยังไงคะ?

อยากถามผู้หญิงว่า ถ้าเป็นเรา จะจัดการกับปัญหานี้ยังไง?

ปล.เราไม่รู้ว่าควรทำยังไงดี ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยนะคะ ^^

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆความเห็นนะคะ

ความเห็นที่ 1
อ้อมกอด

จัดหนักๆครับ

ความเห็นที่ 2
6potato9

มันสายไปแล้วและ อย่าลืมใส่ถุงยางทุกครั้งหรือกินยาคุมหรือถ้าจะเอาจริงๆไปฝังเข็มคุมกำเนิดเลย 5 ปี ห้ามท้องเด็ดขาด

ความเห็นที่ 3
Tokyo_Santa

การมีเซ็กส์กับแ็ฟน มันก็ไม่ใช่เรื่องเลวร้ายอะไรขนาดนั้น ห้ามไม่ได้หรอก ความรัก ตราบใดทีี่มีความรักเ็ซ็กส์ก็จะตามมาเป็นของคู่กัน ถ้าไม่อยากมีเซ็กส์ก็อย่ามีแฟน อย่ารักใคร

ทีนี้ ถ้ามีไปแล้ว สิ่งสำคัญที่ควรจะคิดถึงการคุมกำเนิด เพื่อป้องกันปัญหาที่จะเกิดตามมาคือ การตั้งครรภ์ไม่พึงประสงค์ ดูแลตัวเองให้นะคะ ทำตัวให้ดีด้วย ไม่ใช่ว่าการมีเซ็กส์กับแฟนแล้ว จะไม่ต้องสงวนตัวเหมือนแต่ก่อน หากเลิกลากันไป ก็ไม่ใช่ว่าพร้อมจะมีเซ็กส์กับคนใหม่ หรือใคร ๆ ได้เสมอ

ดูแลตัวเองให้ดี ๆ ค่ะ กินยาคุมซะ ผู้หญิงต้องดูแลด้วยตัวเองด้วย อย่าให้ฝ่ายชายคุมกำเนิดเพียงคนเดียว อาจพลาดได้

ความเห็นที่ 4
จ.ใจเดียว

หากว่าคุณยอมมีอะไรกัน คุณค่าของคุณจะไม่เหลือเลย รักจริงหวังฟัน รักนิรันดร์ ฟันแล้วทิ้ง

ความเห็นที่ 5
onglastbb

ปล่อยใจตามอารมณ์ อย่าฝืน ป้องกันไม่ให้ท้องในวันเรียนก็พอแล้ว มาถึงขนาดนี้แล้วนิ

ความเห็นที่ 6
ผาโด้

ฟังแล้วคุณคงกำลังไม่พร้อมทั้งคู่ ทั้งจะแต่งงานและพร้อมจะมีลูกหากเกิดปัญหา วิธีแก้ ผมคงไม่แนะนำให้งดกิจกรรมแต่ขอว่ามีอะไรกันอย่างปลอดภัย และจำนวนที่เหมาะสมเพื่อหาประสบการ์ณทั้งสองคน และต้องพร้อมใจทั้งสองฝ่าย ถ้าวันหนึ่งเลิกกันก็ถือว่าสมยอมทั้งคู่จะได้ไม่มีใครได้เปรียบ

ความเห็นที่ 8
น้ำหนึ่ง

ไม่ทันแล้วค่ะ
หาวิธีป้องกันการตั้งครรภ์ก่อนวัยอันควรไว้ดีกว่า
แล้วพยายามไม่อยู่กัน2ต่อ2ในที่ลับตาคน
ยังไงทำอะไรคิดให้ดีๆดีกว่านะคะ