สามีไม่ทำการบ้าน ทำไงดี

สามีไม่ทำการบ้าน มานานแล้วคะ แล้วดิฉันก็เบื่อเต็มทน ดิฉันเพิ่งแต่งงานคะ อายุ 29 ส่วนแฟนอายุ 32 ทำไมชีวิตแต่งงานมันน่าเบื่อจังเลย คุณเป็นเหมือนกันไหม
ความเห็นที่ 1
คนใต้

จัดการขมขื่มสามีเสีย หรือไม่ก็ ช่วยตัวเองไปก่อน จนกว่า.....

ความเห็นที่ 2
Coco

ไม่ยอมทำการบ้าน...ต้องเรียกผู้ปกครอง เอ้ย..ต้องคุยกันอย่างเปิดอกแล้วมั้ง ถามไปเลยมีปัญหาอะไร

ความเห็นที่ 3
นายกูรู

สามีคุณยังเรียนอยู่หรือครับ อิๆ

ความเห็นที่ 4
เอาไปคิดดู

อย่าว่างั้นงี้เลยนะ คุณก็ลองแต่งตัวยั่ว ๆ ดูมั้งสิ

ผู้ชายที่ไหนมันจะอดใจไหว

ความเห็นที่ 5
อ้อม

เค้าไม่ทำ เราก็เริ่มให้การบ้านเค้าเองสิ แต่ดูสังเกตุดูสิค่ะว่า เค้ามีปัญหาอะไรหรือเปล่า อย่างแฟนของเราก็เป็นน่ะ คือช่วงที่เค้ามีปัญหาเรื่องรถ หรือเรื่องงานมากๆ เค้าจะวางเฉยกับเรื่องตรงนี้ไปเลย เราเป็นภรรยาต้องหัดสังเกตบ้างเข้าใจว่าผู้หญิงบางครั้งไม่ต้องการมีเซ็กส์เลยทีเดียว แค่การหยอกล้อ กอดจูบเท่านั้นก็ทำให้รู้สึกดีแล้ว คือกระชุ่มกระชวยเหมือนตอนรักกันใหม่ๆ ลองสังเกตุดู ถ้าเค้าไม่ได้มีแนวโน้มว่าไปมีคนอื่นนอบ้าน อาจเป็นเพราะเรื่องงานหรือเรื่องอื่นๆ ที่เค้ากำลังเครียดอยู่ก็ได้ แต่ถ้าไม่มีเรื่องใดเข้าข่ายเลย เราก็ต้องดูแลตัวเอง ปรับปรุงตัวให้ดูดี เซ็กซี่บ้าง สร้างบรรยายากาศในห้องนอนบ้าง ทุกอย่างน่าจะดีขึ้น ( ขอโทษน่ะค่ะ คอมเม้นท์อาจดูเรทไปหน่อย แต่รับรองได้ผลค่ะ )

ความเห็นที่ 6
วาสุลักษณ์

คบชู้เลย รับรองว่าชีวิตคุณดีขึ้นแน่ ๆ ความสุขทางเพศจะทำให้ชีวิตคุณกระชุ่มกระชวย อย่าไปแคร์สังคม ผู้หญิงมีสิทธิ์เท่าเทียมชายแล้ว เรื่องแบบนี้ ใครจะไปทนได้ ผู้หญิงก็เ งี่ ย น เป็นเหมือนกันนะ ไม่ใช่จะมายอมให้ผุ้ชายมีอารมณ์เมื่อไหร่ค่อยทำ หาผู้ชายสักคน ทางเน็ทก็ได้ หรือจะไปบาร์โฮสก็ได้ ปลดปล่อยความสุขให้เต็มที่ไปเลย ระวังโรคก็แล้วกัน หรือที่ทำงานน่ะ มีผู้ชายโสด ๆ สักคนมั้ย จีบเลย ผู้หญิงจีบผุ้ชายมันเรื่องธรรมดาแล้ว รีบรุกเลย เก็บเอาไว้ปลดปล่อยความสุขทางเพศของเรา สามีไม่ทำ เราหาเองก็ได้ อย่างจมอยู่กับความน่าเบื่อหน่าย เราเองก็ตอนนี้ก็มีชู้รักอยู่คนนึง โชคดีด้วย ที่เค้าก็เก่งเรื่องเพศ เราถึงจุดสุดยอดทุกครั้งที่ร่วมเพศกับเค้า สามีเราไม่เก่งเลย ตอนนี้เรากำลังหาเรื่องทะเลาะแล้วก็หย่ามันเลย จะได้อยู่กินกันแบบเปิดเผยกับชู้เราสักที เบื่อหลบ ๆ ซ่อน ๆ เต็มทีแล้ว

ความเห็นที่ 7
..............

ส่วนแฟนเฮา ทำไมขยันจังบ่ฮู้ เซรง จัง น่าจะกลับกันเนอะ

ความเห็นที่ 8
งุงิ

ลองเปลี่ยน...บรรยากาศบ้างสิค่ะ...เช่น..
ไปเที่ยว...พักผ่อน ตจว. ด้วยกันบ้าง...
หรือไม่ก็ทำอะไรที่มัน เซอร์ไพรส์...กันบ้าง
เผื่อว่า...จะทำให้ชีวิตของคุณดีขึ้น...
หรือไม่ก็ ลองเปลี่ยน...ลีลา...ท่าทาง...การแต่งตัว...เวลาที่อยู่กับแฟนคุณบ้างก้อดีนะ...
คุณไม่ต้องอายหรอกนะคะ...เพราะเรื่องแบบนี้...
มันก็เป็นส่วนหนึ่ง...ที่จะทำให้ชีวิตคู่มีความสุขได้ทางนึงด้วย

ความเห็นที่ 10
NuTTeNN

*12
นี่ท่าทางจะเก็บกดมากนะนั่น ผู้หญิงดีๆเขาไม่ทำกันหรอกครับ
คุณอาจจะเจอผู้ชายไม่ดีมา แต่ผู้หญิงเองก็ไม่จำเป็นต้องทำตามผู้ชาย

เฮ้อออออออออออ คนเรา