คุณเคยคบกันแต่ไม่เคยเอ่ยคำว่า "แฟน" ไหม ?

ผมไม่เคยบอกกันว่าเป็นแฟน  แต่ก็ หึง หวง ห่วง กันเหมือนแฟน

แต่ใครถามก็บอกว่า น้องสาว เค้าก็บอก ว่า พี่ชาย

คุณเปงผม จะทำยังไง ???/

ความเห็นที่ 2
ยัย(แกล้ง)บื้อ

ก็ คุยกับเธอให้เครียร์ดิ๋ ตกลงว่าจะเป็นแฟนกัน โอเคไหม?

ก็จะได้ไม่ต้องมานั่ง *มึน *งง กับฐานะตัวเองแบบนี้ไงพี่น้องค๊าบ

อะไรฟระ ถ้าอะไรไม่เครียร์แบบนี้ เครียร์ไปเลยพี่น้อง
จะได้ไม่เสียเวลา "ตกลงเราเป็นอะไรกัน" คิกๆๆ วิ้วๆๆ

ปล.ไร้สาระเกิ๋นช่วงนี้ ตรู๋

ความเห็นที่ 3
งงอะ

เราก็เป็นเหมือนกันอะ เค้าไม่ได้แสดงออกต่อใครว่าเป็นแฟนกันกะเรา เป็นเหมือนคนรู้จักกันต่อหน้าคนอื่นสนิทกันหรือไม่ก็ไม่แน่ใจ แต่ว่าไม่ได้แสดงออกหรือบอกว่าเป็นแฟน แต่คุยกันก็ดูเหมือนว่ารักกันนะ งง เนอะ เราก็รักเค้า แต่เราก็ไม่ชอบแบนี้อะ เหมือนเราเป็นอะไร ไม่ให้เกียรติกันเลยรึป่าวนะ

ความเห็นที่ 4
งุงิ

กั๊ก...ไว้ทำไมฟ่ะ...เฮ้อ..
แล้วทำไม ไม่รู้จักตกลงกันให้เรียบร้อยหละ...
ว่าคบกันแบบไหน...เฮ้อ....

ความเห็นที่ 5
Soul

แยกให้ออกนะคะ ไม่มีพี่ชายน้องสาวที่ใหนหรอก ที่เขาอยากจับมือ มองตากันหวานลึกซึ้ง บอกรักกันทางโทศัพท์ หรือคิดอะไรเกินเลยพี่สาวน้องชาย มันผิดศิลธรรม

ณง วันนึง น้องสาวคุฯท้องป่อง หรือพี่ชายน้องสาวกอดกันแสดงความรักเกินพี่น้อง คนอื่นเขาจะมองพวกคุณว่าพวกลวงโลกแยกไม่ออก ไม่มีศีลธรรม

เห็นมาเยอะสมัยเรียนมาแนะนำว่าพี่ชายต่อหน้าเรา ที่ใหนได้ เฮ้อ.. ไปถึงเดือนถึงดาวกันแล้ว มาบอกพี่ชายทำไมเนี่ยะ

ความเห็นที่ 6
My Fatty

ตอนเราคบแฟนใหม่ๆ เวลาเพื่อนมันโทรมาชวนไปไหน มันบอกว่า กูอยู่กับเด็กกูเฟ้ย ไม่ว่าง! เมื่อก่อนมันเจ้าชู้ผู้หญิงเยอะเรียกเด็กมันหมดทุกคน กลุ่มเพื่อนมันก็เป็นแบบนั้น เลยเฮฮากันไป พอได้ยินหนที่2 ด่าเลยค่ะ ไม่เด็กแล้วเฟ้ย แก่มากพอที่จะเป็นแฟนแกได้แล้ว อย่าให้ได้ยินอีก ม่ายงั้นตบฟันร่วง

ก็เข้าใจนะไม่มีเป็นตัวเป็นตนมาหลายปี แต่พอมีแล้วก็พูดให้มันรักษาน้ำใจกันบ้าง เดี๋ยวนี้เหรอ...อยู่กะที่รักตลอด

ความเห็นที่ 7
December Devil

แบบนี้เดี๋ยวจะหักอกกันแบบไม่ได้ตั้งใจนะคะ ในเมื่อคบกันไม่เคลียร์ฉะนั้นใครไปมีแฟนเป็นตัวเป็นตนก็ไม่ผิดแต่ประการใด

ความเห็นที่ 8
รินลดา

หวงก้าง

ความเห็นที่ 9
palm

ผมก็เป็นนะ เพราะผมเป็นผู้ชายขี้อาย ..55++

ความเห็นที่ 10
รอฟังคำนั้นอยู่รูรึป่าว

ระวัง หมาคาบไปกินล่ะ ฟรอมอยู่ได้ จะเสียดายทีหลัง ตอนที่เค้าหรือเราเปลี่ยนไป ในความรู้สึก มันลมพัดหวนไม่ได้นะคะ

รักชอบ บอกไปเหอะ

แต่ว่าเราก็เป็นน่ะ คบชายคนหนึ่งเค้าโตกว่าเรา ม่ะรู้ทำไม ไม่สถานะของเราสองคนเลย ใครถามก้ออึดอัดนะว่าเป็นไรกัน
แต่ถ้าเราจะบอกเพื่อนว่าแฟน กลัวเค้าคิดไม่เหมือนหรือกลัวเค้าลำบากใจ ทั้งๆที่รู้ว่าก้อ รัก หวง หึง ห่วง คิดถึง

หัวใจน๋อ...ช่างเข้าใจอยากในความรัก โอ้ใจเอ๋ยย