คนที่ชอบคุยกับแฟนคนอื่น

เรื่องมีอยู่ว่าเราทำงานกันคนละที่กับแฟน เรากับแฟนรับราชการด้วยกันทั้งคู่ เราจะโทรหากันทุกวัน ก็จะเป็นสักช่วง สองทุ่มถึงสี่ทุ่มไป ตอนหลังเราเปลี่ยนเวลาโทรหาแฟนเป็นห้าทุ่มกว่าๆแต่ติดรอสาย ก็เลยถามเขาไปว่าคุยกับใครเขาบอกคุยกับเพื่อนคนหนึ่งซึ่งเราเองก็รู้จักนะเป็นเพื่อนผู้หญิงของเขาบอกว่าทะเลาะกับแฟนอกหักอะไรทำนองนี้เราเองก็ไม่ได้สนใจอะไรถือว่าคนนี้เราเองก็รู้จัก แต่สัปดาห์ที่ผ่านมาเขาติดรอสายตลอดพอเราถามว่าคุยไรนักหนาเขาก็ว่าคนเดิมนั่นแหละกำลังเสียใจต้องการที่พึ่งแล้วเราล่ะสายเราไม่มีความสำคัญกับเขาเลยหรือไงเราว่าเราจะโทรหาผู้หญิงคนนั้นเองคุยเองอาจจะเข้าใจมากกว่าแต่เวลาเราโทรหาผู้หญิงคนนั้นกลับไม่รับสายเรา ไม่รู้เราคิดมากเปล่าเรากลัวเขาจะชอบแฟนเราเพราะเขาเองก็อยู่จังหวัดเดียวกันด้วยแต่เราสิอยู่ไกลกับแฟน ช่วยคิดนะคะ ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ
kruru
ความเห็นที่ 1
kruru

ว้าๆๆ แย่แล้วค่ะคุณ ต้องขอร้องดีดีไปเลยว่าอย่าคุยได้มั้ย เราหึง ถ้าเค้าไม่ยอม ก็แปลว่ามีอะไรในกอไผ่แล้วล่ะค่ะ

itoursab
ความเห็นที่ 2
itoursab

ต้องถามว่าแฟนคุณบอกเขารึเปล่าว่า
มีแฟนแว้วววว
หึหึ ส่วนมากแรกๆไม่บอกนะ แง่บๆ