เก็บซิงไว้เพื่ออะไร?

สมัยนี้ ใครๆก็ไม่ให้คุณค่าของเรื่องซิงแล้ว

ถ้าอย่างนั้น จะซิงไปเพื่ออะไร?

ผู้ชาย ถ้าเจอ เอ๊าะๆ แม้ว่าจะผ่านการมีสามีหลายคนแล้ว ก็ไม่รังเกียจ

จะสลับคู่ เปลี่ยนคู่ก็ไม่รังเกียจ อภัยให้ รับได้ทุกอย่าง ใช่ไหม?

แล้วจะเก็บซิงไปเพื่ออะไร? น้อยใจจริงๆ

IcE
ความเห็นที่ 1
IcE

อืม สมัยนี้ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปแล้วครับ

ผมเองก็ไม่สนใจหรอกซิงไม่ซิง แต่งงานกันได้หญิงซิงไปก็ไม่น่าดีใจหรอก คนเราคบกัน ไม่ได้หวัง ว่าจะซิงหรือไม่ซิงซักหน่อย

อีกอย่างเรื่องการมี เพศสัมพัน ไม่ใช่เรื่องน่าเกียจถาม ว่าฝ่ายหญิงเสียตัว แล้วมันดูอับอาย ?
ขอพูดเลยนะครับ ว่าสนุกทั้งคู่ ถึงมันจะดูทุเรศไปหน่อยก็เหอะ กับคำพูดคำนี้ แต่มันคือเรื่องจริง

maximu*s
ความเห็นที่ 2
maximu*s

เก็บไว้ จนถึง คืนวันแต่งงานเถอะ เชื่อผม
มีอะไร ๆ ที่ดีซ่อนอยู่มากมาย

เวลานี้คุณอาจมองไม่เห็นหรอก แต่ถ้าคุณได้แต่งงานกับคนดี ๆ มันจะช่วยคุณได้เยอะ เยอะมาก ๆ

อย่าไปฟังคำโม้ในเน็ทให้มาก ที่บอกว่า " ไม่สน ไม่แคร์ เรื่องซิง " น่ะ มันโม้ทั้งนั้น เป็นการสร้างภาพ ตอบเพื่อให้ตัวเองดูดี ดูแมน ดูสุภาพบุรุษทั้งนั้นแหละ

เชื่อผมเถอะ เก็บไว้คืนแต่งงาน คือสิ่งที่ประเสริฐที่สุด หอมหวานที่สุด

...
ความเห็นที่ 3
...

บอกไม่แคร์ ที่แท้ก็แก้ตัว

NuTTeNN
ความเห็นที่ 4
NuTTeNN

ผมคนหนึ่งครับที่แคร์ แคร์มากซะด้วย

ไม่ซิงไม่คบ ถ้าหลอกว่าซิงแล้วมาจับได้ทีหลังก็เลิกครับ ถึงจะรักมากแค่ไหน

แม่ของลูกจะต้องผ่านช่องคลอดที่ผ่านกระดอผมอันเดียวเท่านั้น

soul
ความเห็นที่ 5
soul

ถามโง่ ๆ เซ็กส์ ไม่ได้มีกกันทุกที่ทุกเวลา ทุกเพศ ทุกวัย ทุกโอกาส เสียช้าเสียเร็วขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่าง

ใจคอจะให้เสียสาวตั้งแต่ลืมตาดูโลกรึไง

ไปตายแล้วเกิดเป็นผู้หญิงดูสิคะ ขอโทษที่ไม่สุภาพ แต่เหลืออดกับคำถาม

คนอ่าน
ความเห็นที่ 6
คนอ่าน

..อะไรที่ทำให้ถูกต้องตามประเพณีอันดีก็น่าจะรักษาเอาไว้ ..ไม่ใช่ตามกระแสสังคม..วันหลังคุณมีลูกสาวคุณก็จะรู้เองถ้า ลูกคุณมาบอกว่าเขามีอะไรกับแฟนแล้วท้อง และ ที่พูดมามันความใคร่ครับ ..ไม่ใช่ความรัก..ถ้าต้องการก็ทำอย่างอื่นได้ครับ..ไม่ใช่ไปนอนกับใครก็ได้..อันนั้นมันเรียนว่ามั่วครับ

Net_Rapper
ความเห็นที่ 7
Net_Rapper

ขำ คห. 4 ครับ

bee
ความเห็นที่ 8
bee

เก็บไว้ เหมือนรักษาศีล ไม่ผิดจารีตประเพณี การวางตัวเหมาะสม ภาคภูมิใจในตัวเอง พ่อแม่ก็ภูมิใจ ดำเนินชีวิตอย่างมั่นใจ ไม่ต้องปิดบังอำพรางใคร ไม่ต้องแสร้งว่าตัวเองบริสุทธิ์ไร้เดียงสา เพราะว่ามันเป็นเรื่องจริง เราไม่เห็นว่าจะมีผู้หญิงคนไหนภาคภูมิใจในความไม่ซิงของตัวเอง แล้วออกมาเปิดเผย
ปิดอำพราง จะคบก้บแฟนคนใหม่ก้อกลัวเค้าจะรู้ ส่วนแฟนคนเก่าก้อกลัวเค้าจะทิ้งไม่กล้าเลิกกับเค้าเพราะเสียตัวให้เค้าแล้ว
แม้ว่าเค้าจะเลวแสนเลว จิงมั้ยอะ พี่ที่ทำงานเราส่วนใหญ่จะอยู่กับแฟนก่อนแต่งทั้งนั้นเลย สมัยนี้ แล้วเราก้อเห็นเป็นส่วนใหญ่นะที่ผู้ชายจะทิ้งก่อนเพราะเบื่อ แล้วไปหาใหม่
เราเชื่อว่าการทำตัวดี ก้อจะส่งผลที่ดีตามมาแน่นอน
แล้วอยากให้ผู้หญิงทุกคนคิดเหมือนกัน
อย่าให้ผู้ชายที่เลวๆมาดูถูกเราได้

5555
ความเห็นที่ 9
5555

ซิง เราไม่รู้ว่าไว้ทำไม แต่ ซิ้ง เรารู้ว่าเก็บไว้ล้างจาน

เล็กดีรสโต
ความเห็นที่ 10
เล็กดีรสโต

ผู้ชายที่พูดอย่างนั้นก็อาจจะเป็นได้สองอย่างคือ รักคุณจริงๆ หรือไม่ก็อยากฟันคุณจริงๆ

เก็บไว้ได้ถือเป็นเรื่องดีมากๆ แต่ถ้ามันไม่ได้จริงๆ มันก็คงไม่ผิดถึงกลับต้องไปฆ่าตัวตายหรอก คงไม่มีใครสมบูรณ์แบบหรอก

อย่างน้อยเราก็จะได้ไปพูดกับ คนที่เราแต่งงานได้ว่าคุณเป็นคนแรกของชั้นและเป็นคนสุดท้าย(ถ้าไม่หย่ากันซะก่อน) โรแมนติกจะตายไป...........