แฟนเก่าชอบโทรมาหลังเสร็จกิจกับแฟนใหม่..

แฟนเก่าชอบโทรมาหลังเสร็จกิจกับแฟนใหม่..

ช่วงแรกๆ ที่โทรมา ก็ แกล้งเปิดมือถือ ทิ้งไว้เวลา มีกิจกรรมกับแฟนใหม่

เมื่อก่อน เจ็บปวดมาก ที่ต้องมาเจอคนรักเก่าทำแบบนี้ ช่วงหลังนี้ กำลังคิดว่า เธอโรคจิต อะไรรึเปล่า .. (ถ้าจริงก็รู้สึกสงสารเหมือนกันนะ..)(อีกใจนึงก็ไม่ชอบ..)

ยอมรับครับว่า รัก แฟนคนนี้มากเพราะเป็นคนแรก..

ก็เลิกกันก็เรื่องความแตกต่างทางความคิดมากกว่าครับ ผมดูแลเค้าดีมาตลอด..นะที่ผ่านมา

ตอนเลิกกัน ก็ เคยบอกว่า หากมีปัญหาก็ยินนดีรับฟัง นะ.. ก็ ห่วงอยู่นะ.. ก็ไม่รู้ว่าจะกลับมาในรูปแบบนี้

ทุกวันนี้ก็ ยัง มีมาตลอด เราก็ เออ..ออ ไปงั้น มาเล่าแบบนั้น แบบนี้.. (เล่าชนิดนึกภาพออกอ่ะครับ เล่าไปถึงว่า เหมือนหรือแตกต่างตอนนอนกับผมบ้าง ช่วงที่เราเคย สะมะหราฮ่าเฮ้ กัน!)

แต่อย่างอื่นเธอก็ปกตินะครับ มีแต่เรื่องที่เล่ามานี้แหล่ะครับ

ทุกวันนี้ผมก็คิดว่าความสัมพันธ์ แบบพี่น้องกันมากกว่า  ไม่ได้อยากหวนกลับไป

แต่การดูแลคนรักเก่า ไม่ว่าสถานะจะเปลี่ยนไปแล้ว ก็อยากเห็นเธอปกติและ มีความสุขในอนาคต (ทุกวันนี้แค่โทรนะครับ ไม่เจอกันนานหลายปีแล้ว)

ตอนนี้ผมเองมัวแต่ทำธุรกิจ ไม่มีเวลาหาแฟนใหม่ บางที เค้าก็ไม่ได้โทรมาเรื่องเซ็กส์ แต่ก็คอยเอาใจช่วยอยู่ห่างๆ เธอก็ยังฝากความรู้สึกดีๆทิ้งไว้บ้างนะครับ เป็นห่วงเธอมากกว่า ที่จะต่อว่าเธอนะครับ

อยากให้เธอหาย และ โชคดี มากกว่าครับ

ส่วนผมว่ารักแบบแฟนอะไรแบบนั้นมันหมดไปแล้วจริงๆ

ช่วงหลังผม ยอมรับครับ ว่า ฐานะ-การงาน รวม ทั้งการศึกษา แตกต่างจากแฟนเก่าคนนี้ ไปลิบแล้วครับ เลยต้องไปข้างหน้าต่อไป กะว่าหาแฟนใหม่ เมื่อดูแลพ่อแม่ให้ถึงที่สุดก่อน..

itoursab
ความเห็นที่ 1
itoursab

โรคจิต แง่บๆ

MARINO_13
ความเห็นที่ 2
MARINO_13

อยากฟังเสียงสด ๆ แบบนี้ม้างจังเลย บอกให้โทรมาหาผมได้เลยนะครับ ชอบจริง ๆ

555555

ดีดี พี่ป่านป่วน กะ ป้าทอมรินลดา คร้าบป๋ม

ใครจะไปรู้วะ
ความเห็นที่ 3
ใครจะไปรู้วะ

ฮ่าๆ สงสัยอยากสวิงกิ้ง ด้วยมั้ง

Cibai
ความเห็นที่ 4
Cibai

ทำถูกแล้วครับ เอาใจช่วยต่อไป

แต่ถ้าไม่คิดมากนะ ผู้หญิงคนนี้คบไว้เป็น "คู่ขา" ได้ครับ

คนหน้าตาดี
ความเห็นที่ 5
คนหน้าตาดี

แฟนเก่าผมก็เป็นแบบนี้แหละแต่ไม่โทรมาขณะทำอไรกันหรือเสร็จแล้วอะไรพวกนี้ แต่จะโทรมาว่าทุกครั้งที่มีอะไรกับคนใหม่จะหลับตานึกถึงผมจึงเสร็จไม่งั้นก็ค้างเติ่ง บางวันแอบมาหาผมและอ้อนวอนขอมีอะไรด้วยเพราะคนใหม่ทำให้ไม่เสร็จมาเป็นสัปดาห์แล้ว จนผมใจอ่อน ทั้งๆ ที่ทิ้งผมไปแท้ ๆ