++สามีเอาหญิงอื่นมามีอะไรกันในบ้าน++

อยากทราบว่าสามีคิดอะไรอยู่ ถึงได้นำหญิงมามีอะไรกันถึงในบ้านของเรา

ไม่รู้สึกละอายใจ รู้สึกผิดบ้างเหรอค่ะ

จริงๆแล้วการสมรสของเรา มันเกิดจากการที่ฝ่ายดิฉันต้องการผูกมัดเค้า

แต่เมื่อแต่งงานกันแล้ว สามีก็ควรที่จะให้เกียรติดิฉันบ้าง...

ไม่คิดเลยว่า เค้าจะกล้าพาหญิงอื่นเข้ามามีอะไรในบ้าน 

มณีจันทร์
ความเห็นที่ 1
มณีจันทร์

คุณก็ทำไม่ถูกมาแต่แรก เอาเถอะ ไหนๆ ก็ไหนๆ ทำเพื่อความสะใจ คุณก็เอาผู้ชายมานอนในบ้านบ้างเสะ

-CooLy-
ความเห็นที่ 2
-CooLy-

1. ทัมใจค่ะ เพราะฝ่ายคุณเองที่ไปผูกมัดเค้าไว้ก่อนนะ
2. แต่..ถ้าเค้าเป็นคนดีจริง เค้าน่าจะคิดได้ ถึงจะไปมีอะไรกับ ญ.อื่นก็เหอะ ก็น่าจะไปมีกันข้างนอกบ้าน ไม่น่าจะพามาหยามกันถึงในบ้านขนาดนี้เลยค่ะ
3. เค้าเลวค่ะ
4. เค้าอยากเลิกกับคุณค่ะ เค้าถึงทำแบบนี้ เพื่อให้คุณทนไม่ได้ แล้วขอเลิกกับเค้าในที่สุดค่ะ

ปล. ถ้ามันช้ำใจมากนัก ก็อย่าทนเลยค่ะ ลองคิดดูค่ะ

itoursab
ความเห็นที่ 3
itoursab

อือครับ ตอนแรกคุณก็เริ่มด้วยความไม่มีเกียรติ
แลัวจะให้เขาเอาเกียรติจากไหนมาให้คุณล่ะ?
ก็ทนไปไม่ก็จบลง ก็เริ่มผิดเองนี่ครับ แง่บๆ

ตาวาว
ความเห็นที่ 4
ตาวาว

เขาพยายามจะบอกคุณว่า ผูกได้ผูกไปถ้าคุณทนอยู่แบบทรมานแบบนี้ได้

ขึ้นอยู่กับคุณแล้วหละ ว่าคุณเลือกจะผูกเขาไว้แล้วตัวเองอยู่แบบทรมาน หรือปล่อยเขาไป ให้เขามีความสุข คุณอาจจะทุกข์บ้างในตอนแรก แต่เวลาจะเยียวยาทุกสิ่ง

คิดผิดคิดใหม่ได้ค่ะ เราไม่สามารถเป็นเจ้าของใครได้ จริง ๆ นะคะ ปล่อยเขาไปเถอะถ้าใจเขาไม่อยู่กับคุณ มองหาคนอื่นที่เค้ามีใจให้คุณดีกว่า

NuTTeNN
ความเห็นที่ 5
NuTTeNN

สรุปแล้วอะ

มันผิดที่คุณตั้งแต่แรกแล้ว

แล้วคุณจะมาโวยวายอะไร

สรุป ผู้ชายก็ไม่ให้เกียรติคุณ แต่เขามีเหตุผลคือเขาไม่ได้รักคุณและไม่ได้ต้องการอยู่กับคุณ

สำหรับคุณ คุณไปผูกมัดคนที่เขาไม่ได้อยากอยู่กับคุณ เขาจะทำแบบนี้ถึงมันจะผิด แต่เขาก็สามารถทำได้เพราะคุณอยากไปผูกมัดเขาเอง ผูกมัดได้แต่สถานะสมรส แต่หัวใจกับกายเอามาไม่ได้

NuTTeNN
ความเห็นที่ 6
NuTTeNN

บทสรุปสุดท้าย คุณต้องทำใจเลิกให้ได้ เมื่อทำได้แล้วก็ไปหย่ากันซ่ะ

เอาให้มันจบสิ้นกันไป จะได้มีความสุขกันทั้งสองฝ่าย

ผู้ชายมีความสุข คุณก็ไม่มีความทุกข์

แฮปปี้ทั้งสองฝ่าย

...................................

ก่อนเลิกกันก็เย่อกันส่งท้ายก็ดีนะ

เอาให้มันหลุดโลก ครางเสียงให้มนุษย์ต่างดาวได้ยินเลย

เผื่อเสียงดังๆของคุณ จะทำให้คุณอยู่บนโลกแห่งความถูกต้องจริงๆ

bbt
ความเห็นที่ 7
bbt

เวบบิทใหม่ครับสมัครฟรีรองเข้าไปดูนะครับ
http://www.todaybit.com/regis/25270925/8dcc4d05dbf6d7a10fa9d8987a811457

ที่ปรึกษา
ความเห็นที่ 8
ที่ปรึกษา

1. ทำใจได้เลยครับ กับเหตุการณ์แบบนี้
2. ความดีมันก็ดีอยู่ แต่มันไม่สามารถเอาชนะได้ทุกสิ่งหรอกนะครับ เพราะสิ่งที่คุณคิดว่าดีมันอาจจะดีจริงสำหรับคุณ แต่มันอาจจะไม่ได้ทำให้อีกคนรู้สึกดีด้วยเลย และอีกอย่างการทำความดีเพื่อหวังผลอื่นๆตอบแทนมันไม่ได้ทำด้วยใจนะครับ มันจะเป็นเหมือนกับว่าเราไปกรอบ ขอบเขตของเขามากขึ้นไปอีก มันจะทำให้อีกฝ่ายอึดอัดมากกว่าครับ
3. ไม่ได้เริ่มต้นด้วยความรัก แต่เริ่มต้นด้วยการผูกมัด หากคุณไม่เขียนประโยคนี้มา ก็จะมีแต่คนเข้าข้างคุณ และหันมาด่าผู้ชายว่าไม่ดีแทน แต่คุณเลือกที่จะเขียนมา นั่นก็หมายความว่าคุณก็เข้าใจปัญหาเหล่านี้ดีด้วยตัวคุณเองอยู่แล้ว
4. คุณพยามยามรักษาเขาไว้ ด้วยการยอมทุกอย่างแม้จะเจอเหตุการณ์แบบที่คุณว่าไว้ก็ตาม ผมบอกได้เลยครับว่า อนาคตข้างหน้าคุณจะเจอเรื่องเลวร้ายกว่านี้อีก เพราะวันนี้คุณยังยอมได้ในเรื่องแบบนี้ วันหน้าก็ไม่ต้องบอกละครับ ยังต้องเจออีกเยอะ
5. หากคุณยังรักเค้า ไม่อยากเสียเขาไป ก็ทำดีต่อไปครับ แต่อย่าไปหวังว่ามันจะมีผลอะไรกลับมา ทำดีต่อไป แสดงความรักที่มีให้เขาเห็น ทำให้ตัวเรามีค่ามากที่สุด ให้เขาเห็นว่า หากเค้าพร้

;;
ความเห็นที่ 9
;;

เค้าไม่รักคุณหรอก ค่ะ แต่คุณยังดึงดื้อจะผูกใจเค้า ไม่ต้องปรึกษาคนอื่น ถ้าคุณบอกว่า ทำไงจะให้เค้าเลิกกะผู้หญิงคนนั้นและมารักคุณ .............. เห็นๆกันอยู่ ส่วนใหญ่ โพส ว่าคุณผิดทั้งนั้น ............ งงกะความคิดคุณจัง(((โพสจาก ความเห็นที่ 24)))