ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

เมื่อก่อนก็หุ่นปกติแหละคะ แต่พอนานไปอายุก็เริ่มมีน้ำหนักก็ชึ้นมา แต่แฟนจะมาบอกเลิกเพราะว่าน้ำหนักเกิน เขาบอกเขาอายเวลาไปไหนมาไหนกับเรา เราผิดด้วยหรือ.. เราก็ว่าจะลดเพียงแต่อาจจะไม่ผอมเท่ากับที่เขาเจอเราครั้งแรกหน่ะคะ..ทำไงดี

ความเห็นที่ 1
กบฎเจ๊กลิ้ม

คนผอมเอามันส์กว่าคนอ้วนครับ เล่นท่าคอปเตอร์ได้ด้วย

ความเห็นที่ 2
เบคแฮม

สนใจทำไม เศรษฐกิจสมัยนี้ คุณควรคิดว่าพรุ่งนี้จะกินอะไร

จะหาเงินยังไห้ได้มากๆๆ วันนี้พ่อแม่ของเรา กินข้าวหรือยัง

ผมก็เลิกกับแฟน ก็ปล่อยมันไป เลิกกับแฟนแล้วผมรวยขึ้น

หาคนใหม่ เราเป็นผู้หญิงยังไงผู้ชายอยากได้ผู้หญิงมีเยอะแยะ

หาไปเรื่อยๆๆ หรือไม่ก็ลดหุ่นเลย แล้วไปเดินควงผู้ชายคนอื่น

ให้มันเห็น มันจะได้เจ็บปวด ว่าเวลากรูผอมแล้วกรูสวยแค่ไหน

ความเห็นที่ 3
55555555555555555555+

อีฟาย
ผู้หญิงง่ะ เกิดมาไม่ ขาว สวย หมวย เอ็กซ์
แค่เนี่ย ก็ผิดแล้ว
มรึงผิดตั้งแต่เกิดแล้ว อีฟาย อีอ้วน อี:-)

ความเห็นที่ 4
test

อันนี้ต้องโทษตัวเองแล้วล่ะ
ก็พอมีแฟนแล้วก็ชะล่าใจ ไม่ดูแลตัวเอง
ปล่อยเนื้อปล่อยตัว ตามใจปาก เคยได้ยินป่าว
ว่าเป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวย

ความเห็นที่ 5
กรู..หมั่นหน้าเมิง

อ้วนก้อมีแฟนหล่อได้ คัยจะทำไม สวยซะอย่าง สวยกว่าอีชะนีบางตัวตั้งเยอะ คนเราคบที่จิตใจ คนผอมๆมันคงคิดว่าสวยเลือกได้อ่า เลยทำสันดาน ดอก ทอง ไง แล้วก้อโดนเค้าทิ้ง เพราะเหนกำพืด สันดานที่แท้จริง

สู้ๆ ค่ะ เชื่อว่าเค้าต้องมีเหตุผลอื่นที่จะเลิกกับคุณ ไม่ช่ายเรื่องแบบนี้ เค้าอาจจะเจอสาวกว่า สวยกว่าคุณ จึงพูดแบบนั้น ผู้ชายก้อเปนแบบนี้แหละ ค่ะ อย่าไปสนใจปากของพวกไม่มีสมองเรยค่ะ สู้ๆ

ความเห็นที่ 6
กบ

เป็นยังไง ท่าค๊อปเตอร์ ของ คห.1????

ความเห็นที่ 7
rf

บอกแล้วไง ว่าให้ไป กิน ทาโร่ เยอะๆๆๆ

ความเห็นที่ 8
อ้อมเอง

แน่ใจน่ะค่ะว่าสาเหตุนี้ที่แฟนบอกเลิก

เหตุผลงี่เง่าค่ะของคนเห็นแก่ตัว อายคนอื่น พูดมาได้ไง คุณไม่ได้เดินแก้ผ้าโชว์คนอื่นน่ะค่ะ

คุณก็ปล่อยตัวเกินไป ผู้ชายก็เบื่อได้จริงน่ะค่ะ ผู้หญิงแรกๆ ก็รู้จักดูแลตัวเองอยู่แหละ แต่พอนานๆ เข้าก็เริ่มเป็นยายเพิ้ง เพราะปล่อยตัวนี่แหละ ทั้งหน้าตา รูปร่างก็ล้ำหน้าผู้ชายไปเยอะเลย ผู้ชายอาจมีเสียเซลฟ์ เวลาเดินไปด้วย แต่ไม่ได้ร้ายแรงถึงขั้นต้องเลิกนี่ค่ะ

ความเห็นที่ 9
มะละกอ

ไม่รู้สินะ เหตุผลที่จะเลิกมันอาจจะมีมากกว่านี้ก็ได้ แต่เรื่องนี้ก็อาจจะมีส่วน ผู้ชายก็แบบนี้ คบไปนาน ความรู้สึกมักเปลียนแรกๆๆตอนรักใหม่ๆต่อให้อ้วน ไม่สวย ยังไงมันก็บอกว่าสวยไปหมด อยู่ไปนานเข้าก็ตำหนิ ตรงนู้น ตรงนี้
เหมือนแฟนดิฉันละค่ะ ตอนนี้เขาก็ติจัง ไอ้นู้นไม่ดีไอ้นี่ไม่ดี
ดิฉัน นิเซง สุดๆๆ แต่ปากมันยากกินนิ ทำไงได้ ตอนนี้ก็ลงพุงและ แต่น้ำหนักก็เท่าเดิมนะ 41-42 สูง 153 ว่าอ้วนไหมค่ะ แค่นี้ แฟนฉันยังบ่นแล้วบนอีก มันจะให้หนักเท่าไหร่เนีย เหอะๆ

ความเห็นที่ 10
liew

คนเราหากมองกันที่ภายนอก ก็คงไม่มีอะไรจะพูดกันอีก
คนสวยใช่สวยที่หน้าตา หากแต่ต้องงามทั้งจิตใจด้วย
เราก็ไม่รู้เหมือนกันนะ เพราะเราก็อ้วน แต่ก็ไม่เห็นจะ
สนใจ(ความคิดของตัวเองนะ) แต่ที่บ้านทุกคนในบ้าน
รวมถึงญาติๆ ก็ขอให้เราลดความอ้วนกันทุกคน เราก็หนัก
ไม่มากเท่าไรเนอะแค่ 75 เอง เรา็ก็ตั้งใจแล้วว่าต้องถึง
เวลาลดน้ำหนักกันสักทีแล้ว(คราวนี้เอาจริงจังล่ะนะ)
สุดท้ายก็ขอให้กำลังใจกับสาวอ้วน สาวเจ้าเนื้อทุกคน
ให้อย่าคิดว่่าความอ้วนเป็นปมด้อยของตัวเองนะจ๊ะ
ใครไม่รักเรา ไม่ชอบเรา ก็ไม่เห็นเป็นไร ขอแค่เรารู้อยู่
แก่ใจว่าเราพอใจแบบที่เราเป็นก็ดีแล้วนะจ๊ะ