รักของสาวขี้เล่นกับหนุ่มขี้อาย

EP1
สวัสดีทุกคนนนน เราชื่อพัดนะ เราขอใช้นามแฝง เพราะว่าถ้าแฟนเรามาเห็นเราอาจจะไม่ปลอดภัยเท่าไหร่555555 กระทู้นี้เป็นเสมือนกระทู้แรกที่เราจริงจังตั้งขึ้นมา อาจจะมีข้อผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ช่วงปิดเทอมของรร.พัด อาจารย์เขาได้เปิดสอนพิเศษ ของม.3 กับม.4 เหมือนเรียนร่วมกันอะ สอนคณิตวิทย์ ซึ่งเราอยู่ม.3 เรียนมาหลายวันก็ปกติดีทุกอย่าง ไม่มีอะไรเล๊ยยยย เป็นคนที่ชอบความตื่นเต้นในชีวิตไง5555 แต่ปิดเทอมที่ผ่านมา มีแต่เรื่องน่าเบื่อมากเลย ซึ่งวันนั้นมันไม่ปกติไง5555 หลังจากม.3เรียนคณิตเสร็จ เขาก็ปล่อยให้พักเบรก ไปซื้อขนม ซึ่งระหว่างที่ไปซื้อขนมจนเสร็จ ก็ไม่มีไรผิดปกติหรอก5555 อยู่ๆเพื่อนที่เราเม้าท์กันอยู่ มันก็พูดเรื่องรุ่นพี่ผชคนนึง ขอแทนนามแฝงว่า เอก กับเพื่อนในห้องพัดคนนึง ขอแทนนามแฝงว่า หงส์ ว่าแบบพี่เอกเขามาจีบหงส์อยู่นะ
บทสนทนา1 ในวงสนทนานี้มีอยู่2คน มี 1 และพัดค่ะ
1: มึงงงงง...มึงรู้ป่ะ อิพี่เอกมันมาตามตื้อหงส์อยู่นั่นแหละ หงส์มันรำคาญจะตาย กูละเกลียด น่าม่อชิบหายเลยผชคนนี้
พัด: เขาอาจจะชอบหงส์ก็ได้นะ เขาถึงได้มาตามตื้ออะ // ตอนนั้นพูดเฉยๆมาก ไม่คิดว่าตัวเองจะได้เจอเขาเลย555555
1: เขาม่อจะตาย อย่างอิพี่เอกเนี่ย สาวเยอะ ไม่มีวันชอบหงส์หรอก
พัด: ผชม่อก็ไม่ใช่ว่าจะรักใครไม่เป็นนะเว้ย เขาอาจจะกลับตัวแล้วก็ได้ แล้วหงส์นี่รำคาญพี่เขาหรอวะ นึกว่าจะชอบ แบบมีคนจีบงี้555555 //คือจขกท. เคยคุยหลายคนมาก่อนค่ะ แต่ไม่เคยคบซ้อนนะ แค่เป็นผญรักสนุกอะ แต่ตอนนี้ก็ไม่แล้ว55555
1: กูว่าไม่ว่ะ นั่นไงอิพี่เอกอะ //ตอนนั้นหันไปตามคำพูดของเพื่อนและ...
พัด: เห้ยมึงคนไหน? // ก็ไม่รู้จักเขาไง ตอนนั้นมันมีผชที่พึ่งเดินกลับมาจากไปพักหลายคนที่เดินเข้ามาทางประตูบ้านอาจารย์อะ แล้วกูจะรู้มั้ย?
1: คนนั้นไงมึง คนที่ถือแก้วน้ำอะ // พูดแค่นั้นแหละ สตั้นเลยค่ะ คือแบบสะดุดตามากก เขาสูง ขาว หน้าตาน่ารัก55555คือสเป็กมากค่ะ55555 แล้วพอมองเสร็จ อาจารย์ที่สอนวิทย์มาพอดี อาจารย์เขาก็สอนตามปกติอะ เราก็เรียนนะ แต่จิตใจหลุดไปหาเขาเรียบร้อยแล้ว5555 (อิพัดมึงใจง่ายไปมั้ย5555)
หลังจากวันนั้นก็ไม่ได้ทำไรอะก็แค่แบบส่องเฟสหงส์ แล้วเจอเฟสพี่เอก อร๊ายยยยยยยยย!!! กรี๊ดดดดด555555 ก็แอดไปสิคะ55555แอดไปวันที่5หรือ6เมษายนเนี่ยแหละ เขารับแอดวันที่6 เมษายน55555 คือก็ถือว่ารับแอดเร็วอยู่นะ 55555 แต่สิ่งที่ทำให้เราอึ้งมากๆคือ เขา ทัก แชท เฟส เรา มา เว้ย อึ้งมากๆอะ แต่วันที่6เมษายน มันเป็นวันที่เราต้องไปรับเกรด ซึ่งเราเครียดไม่มีกระจิตกระใจจะมาตอบแชทใคร เลยค้างแชทเขาไว้งั้นแหละ5555 หลังจากกลับมาจากการรับเกรดแล้ว ก็โดนแม่ว่าว่า ทำวิชานี้ ทำวิชานั้นให้มันดีขึ้นหน่อย คือเกรดวิชาที่แม่เราให้แก้ไขคือวิชาที่เราได้3.5 คือมันเครียดนะ แบบมันไม่ได้แย่ขนาดนั้นป่ะ เราก็ร้องไห้และก็ไปขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆเว้ย ซึ่งวันนั้นแทบไม่มีเพื่อนออน คนที่ออนก็ดันเป็นคนที่ไม่ค่อยสนิทเท่าไหร่ เข้าใจฟีลป่ะให้ปรึกษาขณะร้องไห้ กับคนที่ไม่สนิทคือไม่โอเคอะ เราเลยกดแชทของพี่เอกไป... (มันคืออะไรยัยพัด ไม่เลือกปรึกษากับเพื่อนที่ไม่สนิท แต่เลือกไปปรึกษากับคนที่ไม่รู้จักกันมาก่อนเลย55555 เจริญเถอะยัยพัด55555)
บทสนทนาในแชท
พี่เอก: เธอๆๆ

พัด:ว่าไงเธออๆๆ

พี่เอก:เธอชื่ออะไร

พัด:พัดดดดด เธอล่ะ?

พี่เอก: เอก

พัด:เคยเห็นเรียนพิเศษอ.***อยู่นะ

//คืออิพัดเป็นคนชวนเขาคุยต่อเองจ้าาาาาา5555555

พี่เอก:ห้ะๆๆ จริงดิ??

พัด:จริง55555

พี่เอก:เธออยู่ม.3/1ใช่ป่าว?

พัด:รู้ได้ไง5555

พี่เอก:มีสายบอก

พัด:สายอะไรอะ5555555พี่ล่ะอยู่4/อะไร?
1หรือเปล่า?

พี่เอก:ไม่บอกๆๆความลับ55

พัด:เห้ยยย บอกมาา55555
พี่นี่ตลกเนอะ แถมมาถูกเวลาด้วยย5554

พี่เอก:ห้ะอะไรมาถูกเวลา??

พัด:ไม่บอกๆๆความลับ55

พี่เอก:เห้ยโหใจร้ายอะ55

พัด:5555พี่ยังไม่บอกเลยย ใจร้ายกว่า

พี่เอก:ให้ทาย

พัด:ห้อง1ไม่ก็2ไม่ก็3
ทายละ 55555 บอกมาาได้แล้วว

พี่เอก:ห้ะหน้าพี่ดูฉลาดขนาดนั้นเลยเหรอ
ไม่ๆๆ

พัด:คนเราฉลาดที่สมองไม่ใช่หรออ5555
โหหหห บอกเถอะพี่!

พี่เอก:

ความเห็นที่ 1
ปอมซัง

ตั้งหน้า ตั้งใจเรียน ว่างๆหามะเขือยาวเป็นเพื่อนยามเหงาก็ได้ :em13: :em13: :em13: