ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

ผมคุยกับสาวต่างชาติ อยู่คนนึง เขาอยู่ที่ยูเครนครับ คุยกับเขาได้สักพักนึงแล้วครับ

เราต่างทักทาย คุยกัน เล่า แลกเปลียนประสบการณ์ทางเมล

ผมว่าเขา เล่นอีเมลทีร้านได้เขาบอกว่า ที่นั่น ค่าอินเตอเนตแพง

และอีกอย่างเขาบอกว่าไม่มี

เท่าทีคุย ส่งผ่านอีเมลกัน เขาตอนนี้อายุ 22 แก่กว่าผมปีนึง เลยครับ

เขาทำงานทางด้าน ออกแบบ ครับ

เขาส่งรูป มา เป็นคนสวย สาวผมบลอนด้วยนะ ใช้ได้เลย อันนี้ ไม่โกหกครับ ภาพจิงๆ

เขาบอกว่า ถ้าวันหนึ่งเจอกันจิงๆ แล้วไม่ใช่แบบในภาพ คุนไปได้เลย

เขาส่งรูปภาพมาหลายรูปมากๆ แต่ละรูปเปนถ่ายภาพพวกนางแบบทั้งนั้น

เขาบอกว่า เราสามารถเจอกันได้

ในสักวันหนึ่ง สามารถเดินทางเจอกันซึ่งกันและกันได้

เขาเล่าเรือ่งเกี่ยวกับผม ให้แม่เขาฟัง แม่เขาบอกว่า เป็น เรื่องที่แปลกดี

รู้สึกเขาบอกว่า เขาอยู่กับน้องสาวมั้ง หรือรวมทั้งแม่เขาอีกด้วยนะ

เขาบอกว่าเขายังโสด ยังไม่มีคู่ครับ แล้วที่แน่ๆยังบริสุดทธิ์ 100 เปอเซน

เราคุยกันเรื่อยๆใน อีเมล แลกเปลียนอะไรกันเยอะอะ

เพื่อนๆคิดว่าไงครับ คิดว่าถ้าเจอกันจิงๆแล้วจะเปนไงอะ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

ตอนนี้ผมยังเรียนอยู่ด้วย อะ

ท่านคิดว่า มีแฟน เป็น ฝรั่งต่างชาติจะดีไหมครับ

ความเห็นที่ 1
กีวี2

ก็ต้องใช้วิจารญาณให้มากๆ
อย่าหลงเชื่อในสิ่งที่เรายังไม่เห็น
มองด้วยเหตุผลและปัญญา
อย่าเพิ่งปักใจลงไป คนที่เจ็บ
ก็คือตัวเราเอง

ความเห็นที่ 2
เด็กเสี่ย

แค่ตัวหนังสือ น่า อย่าเพิ่งเพ้อ ดิ
เจอกันจริงๆมันมีอะไรมากมายมากกว่านี้ น่ะ

อาการเมาตัวหนังสือครับ คุณยังคุยกันและเห็นแต่ด้านดีซึ่งกันและกัน

ในตอนที่คุยกันเค้าอาจจะกำลังแคะขี้ฟัน เกาขี้กลาก สแครทช์จิม อยู่ก็ได้ ซึ่งเป็นด้านเสียที่ยังไม่เห็น

หากอยากจะลุยจริงๆ แนะนำให้โทรหาก่อนครับ

ความเห็นที่ 4
little crocodile

จะเอาอะไรนักหนากับการคุยในเน็ตนะ จริงก็ช่างไม่จริงก็ช่าง แล้วยิ่งกับต่างชาติด้วย ถึงคบกันก็อยู่ด้วยกันลำบาก แต่ก็คบๆกันไปก่อนก็ได้นะ ไม่ต้องรีบ ไม่ต้องจริงจัง แต่ถ้าเอาจริงก็ไปนานาก็มีเยอะนะจะบอกให้

ความเห็นที่ 5
น้องเหน่ยเหนย

อีนังมาโดก้าก็โสด และยังไม่มีคู่นอนเช่นกันค่ะ

ความเห็นที่ 6
สีชัง

แล้วถ้าเขาไม่สวยอย่างที่คุณคาดหวังขึ้นมา คุณจะว่าไง(เขาอาจอ้วนขึ้น ผมร่วงมากๆ มีสิวเต็มหน้า บลาๆ คุณยังจะรักเขามั๊ย?)

ความเห็นที่ 7
panorama1982

คุณควรเผื่อใจไว้หน่อยนะค่ะ บางทีสิ่งที่อยุ่ในไซเบอร์กับโลกแห่งความจริง มันแตกต่างกันเหลือเกิน เราสนับสนุนให้คุณอยู่ในโลกแห่งความจริงค่ะ แล้วคุณเชื่อเขาได้อย่างไร ว่าได้คุยเรื่องคุณกับแม่ของเขา แล้วคุณเชื่อได้อย่างไรว่าสิ่งที่เธอบอกทุกอย่าง นั้นคือตัวเธอจริง ๆ ไม่มีอะไรพิสุจน์ได้ใช่หรือเปล่าค่ะ ให้กำลังใจค่ะ

ความเห็นที่ 8
qeen

emoticon emoticon

ความเห็นที่ 9
เน

คิดว่าใช่ก็ต้องตัดสินใจ

ความเห็นที่ 10
เน

จะมีใครสักคนตอบใหม