ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

ถ้าคุณไปมีอะไรกับวัยรุ่นใจแตก แล้วพลาดจนทำเขาท้อง ก็เลยรับผิดชอบโดยการแต่งงานและจดทะเบียนสมรสด้วย (ต้องใช้สิทธิเบิกเกี่ยวกับลูก) แต่หลังแต่งงานภรรยาก็ไม่ทำงานนอกบ้าน ทั้งๆ ที่ขัดสนเรื่องเงินทอง มีพฤติกรรมหึงหวงมาก พูดจาหยาบคายตลอดเวลา แม้แต่กับลูกสาวตัวเอง      ตอนนี้ลูกสาวอายุ 1 ขวบ (พิสูจน์แล้วว่าเป็นลูกจริง) ความรู้สึกอยากหย่ามากเลย แต่กลัวลูกไม่มีแม่ ถ้าเป็นคุณๆ จะทำอย่างไร
ความเห็นที่ 1
NuTTeNN

เรื่องแบบนี้ ผู้หญิงหลายคนเค้าก็รับได้นะครับ

ถ้าคุณมีลูกติดก็บอกผู้หญิงใหม่ไปตรงๆว่าเป็นแบบนี้

คนรับได้ก็คบต่อ รับไม่ได้ก็ไม่ต้องคบ

ความเห็นที่ 2
ku....

รับผิดชอบสิคะ คุณไปทำเค้าท้องหนิ ดีไม่ดียังไง เค้ายังเด็ก ก็อบรมไปสิ ค่อย ๆ สอนเค้าไปสิ

วัยเค้ามันวัยจะเลี้ยงลูกรึไง ตัวคุณเองมักง่าย พูดง่าย ๆ ทำเค้าท้องแล้ว คลอดลูกออกมาให้คุณแล้ว เห็นแม่เด็กมันเป็นหมาไปแล้วหนิ

อะไร ๆ ก็ไม่ดี ไม่มองดูหละ ว่าวัยเค้า เค้าควรจะทำอะไรเรียนหนังสือ หรือเลี้ยงลูก ใช้ชีวิตวัยรุ่น หรือ เลี้ยงลูก

ผู้ชายเชี่ย ๆ มักง่าย มักมาก ขาดความรับผิดชอบ สอนไปดิเค้า อิตอนทำเค้าท้อง หรือก่อนหน้าที่จะให้เค้าท้อง

ไม่เห็นตำหนิติ หนิ ว่าตรงไหนมันไม่ดี เออดี ขอรับแต่ส่วนดี เนื้อหนังของเด็กวัยรุ่น แต่ไม่ขอรับส่วนเสีย ส่วนแย่ (นิสัยของเด็กวัยรุ่น)

เจอผู้ชายแบบคุณนี่ สักร้อยคน นอนตากแดดให้มันแห้งตายไป ยังจะดีเสียกว่าพลาดท่าเอามาเป็นผัว

ความเห็นที่ 3
--

คุณไปมีอะไรกับเขา แล้วว่าเขาเป็นวัยรุ่นใจแตกไม่ได้หรอก ดูถูกผู้หญิง แล้วผู้ชายละ เป็นตาแก่ใจแตกหรืองัย
ส่วนประเด็นไม่ทำงานและหึงหวงก็ต้องคุยกันทีละประเด็นให้เข้าใจตรงกันทั้ง 2 ฝ่าย ว่าต้องการอะไร
ก็บอกภรรยาคุณไปเลยสิว่า ไม่มีปัญญาเลี้ยง ต้องช่วยกันทำงานนะ ส่วนเรื่องหึงหวงเป็นนิสัยส่วนบุคคล ถึงแม้ไม่ใช่ผู้หญิงใจแตกก็มีได้ อาจจะมีมากกว่าผู้หญิงที่ง่ายๆด้วยซ้ำไป คุณกำลังมีอคติกับผู้หญิงกลุ่มนี้ พอมีปัญหาขึ้นมาไม่ว่าเรื่องเงินทอง ก็จะโทษว่าเขาไม่ดีเพราะมีอะไรกับผู้ชายก่อนแต่ง ความผิดอยู่ที่ผู้ชายด้วยไม่ชวนเขา แล้วเขาจะท้องได้อย่างไร

ความเห็นที่ 4
ผู้หญิงอย่าเสือ.กการเมือง

คห.2 ครับเชิญ

ก่อนที่มึงจะมาบ่นอะไรนะ อีku.... มึงช่วยส่องกระจกดูหน้ามึงก่อน

ปากมึงยังเงี้ยแหละเลยไม่มีผัว หน้ามึงก็เหี้.ย ปากมึงก็เสีย หุ่นมึงก็อ้วน มึงไม่มีผัวแน่ๆว่ะ หมดแล้วมึงน่ะ หมดจริงๆ อายุมึงก็เลย 30 ไปแล้วยังมางี่เง่า หอนไปหอนมา ดูเพื่อนฝูงมึงซิแต่งงานจนจะมีลูกกันหมดแล้ว แล้วมึงล่ะนั่งทำหร่าอะไรอยู่ เจียมตัวหน่อยนะอีหน้าหนอน ต่อให้มึงซิงก็ไม่มีใครเอา ใครได้ไปบ้านลุกเป็นไฟ อยู่กับใครก็ไม่ได้หรอกปากอย่างมึงน่ะ อยู่คนเดียวล่อกระบอกไฟฉายไปน่ะดีแล้ว อีหน้าเหี้.ย
ไสหน้าเหี้.ยๆของมึงกลับดาวนาเม็กไปเหอะว่ะ อีหน้าศพ

emoticon emoticon emoticon

ความเห็นที่ 5
Life On The Rock

emoticon รู้ว่า หล่อนไม่ดี แต่ก็ ยังเอา ยังเอา...ขอย้ำ
(ใครเขาดึง ให้คุณไป คลุกของเน่าเหม็นละ ลงไปเอง ทำร้อง ไอ้ทีดีๆๆ ก็ไม่เอา ว๊ายๆๆ...จืด ไม่เร้าใจอะ เรื่องมากนะแกนะ)

ตอนทำนะไม่คิด ที่ตอนนี้ จะมา แหกปากร้อง แวกๆๆ

เอานะลูกผู้ชายซิวะ ทำเขาท้อง รับผิดชอบเต็มทีหน่อยซิ

แต่ถามหน่อยดิ๋ ที่บอกว่าอยากหย่า
ภรรยา(แสบ)ของคุณ หล่อนจะยอมเหรอ??
emoticon เรื่องเนี่ย เริ่มแล้ว จบยากนะคุณ หุหุ

ทำอะไร? ทั้งที ไม่เสือ ก คิดให้ดีๆๆ

ความเห็นที่ 6
itoursab

emoticon ลูกเราแต่เขาคือคนอื่นไงครับ
(โชคดีเท่าไหร่ไม่ติดเอดส์
ดันมีไรกับพวกนี้แล้วไม่ใส่ถุง แง่บๆ)

ความเห็นที่ 7
*-*

เจอผู้หญิง อย่างนี้ ก็แย่

คุณ พลาดแล้วหล่ะ ครับ

พลาดตลอดชีวิตคุณเลย

มีทางเดียวคือ อดทน

แต่ต้องให้ฝ่ายหญิงปรับด้วย

ผมเข้าใจคุณ ใครๆก็อยากมีคู่ครองดีๆกันทั้งนั้น

เห็นใจฝ่ายชายด้วย ปัญหาอย่างนี้ อดทนกันไว้ก่อน พูดกันดีๆนะครับ

สงสารลูก

ความเห็นที่ 8
*-*

เจอผู้หญิง อย่างนี้ ก็แย่

คุณ พลาดแล้วหล่ะ ครับ

พลาดตลอดชีวิตคุณเลย

มีทางเดียวคือ อดทน

แต่ต้องให้ฝ่ายหญิงปรับด้วย

ผมเข้าใจคุณ ใครๆก็อยากมีคู่ครองดีๆกันทั้งนั้น

เห็นใจฝ่ายชายด้วย ปัญหาอย่างนี้ อดทนกันไว้ก่อน พูดกันดีๆนะครับ

สงสารลูก

ความเห็นที่ 9
รวยล้นฟ้า

ไม่ต้องรับผิดชอบอะไรทั้งสิ้น กฎหมายจัดการอะไรไม่ได้หรอก ผมทําแฟนท้องตอน 20 มันก็มาพูดจาข่มขู่ผมสารพัดสุดท้ายเป็นไงละ ท้องไม่มีพ่อ กฎหมายไทยอ่อนจะตายอีกอย่างผู้หญิงก็เสียเปรียบตลอด ช่างมันเหอะ

ความเห็นที่ 10
SunLong

จริงเหรอครับพี่ โห
V
V
V