ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

ถ้าแฟนมาสารภาพว่า เป็นพ่อหม้ายลูกติด หลังจากที่คบกันมาระยะหนึ่งแล้ว ควรจะให้อภัยเขาไหม อีกใจหนึ่งก็แค้นที่เขาเคยโกหก อีกใจหนึ่งก็รักมาก 
Life On The Rock
ความเห็นที่ 1
Life On The Rock

อืม....เรื่องที่เขา โกหก
ไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไรนี้นะ
ถ้ารักเขา และรับได้ ก็อภัยไปเถอะ

ตกลงที่ โกรธเนี่ย????

เพราะเขาไม่ใช่ชายโสด แต่มีเรือพวงใช่ปะ

แต่มันก็เนอะ ถ้าคุณรู้แต่แรกว่าเขามีเรือพวง
ก็คงไม่ตกลงปลงใจคบหาศึกษาใช่ปะ

เหมือนมันไม่แฟร์ต่อความรู้สึกของคุณใช่มะค่ะ

ส่วนตัวเราเอง...ก็(ถ้าตอบแบบนี้ เห็นแก่ตัวไปมะ)
เราก็อยากคบกับผู้ชายที่โสดไม่เคยมีพันธะมาก่อน

แล้วทำไม่?...

ไม่ สืบประวัติให้แน่ชัดก่อน คบเป็นแฟนละค่ะ
(คือ เราเรื่องมากไปมะ อยากเช็คประวัติก่อนคบอะ มีฝ่ายสกีนประวัติให้เยอะอะค่ะ)

บอกตรงๆ...อยากเริ่มต้นชีวิต
กับคนเรามั่นใจพอ
คิดแบบนี้ ผิดไหม? ค่ะ
เมื่อเราดูแลตัวเองดีขนาดนี้
ก็อยาก มีผู้ชายดีๆสักคน

บอกตรงๆ ไม่อยากจะเสียใจ
กับชีวิตครอบครัวในอนาคต
..ก็กลัว...ไม่อยาก เจอะแบบใครๆหลายๆคน
ที่เขาประสบมา ถ้าแต่งกันแล้ว จะแก้ไข
ด้วยการเลิกลา...ก็จบปัญหาไม่ได้ถาวร
ผลกระทบเยอะมากอะ
...ยอมรับว่า คิดมากจริงโว้ย!!
ตั

น้ำเงาะ
ความเห็นที่ 2
น้ำเงาะ

ยังไงมรึงก็โดนมันปี้แล้ว มรึงคิดว่าผัวใหม่มรึง มันจะรับมรึงได้เหรอ อิหน้าแตรดมหาประลัย!!

ku....
ความเห็นที่ 3
ku....

เฉย ๆ ค่ะ คงไม่ผิดหวัง หรือ อะไรนักหนา เข้าใจเหตุผลของคำโกหกดี เป็นใคร ใครก็ทำ ถ้ารักก็อภัยให้ได้ แต่ถ้ารักไม่พอ ก็คงเลิกกันไป(มั๊ง)

แมวหง่าว70
ความเห็นที่ 4
แมวหง่าว70

อย่าไปคิดมากเลยค่ะตราบใดที่คุณรักเขาเข้าไปเต็มๆแล้วคิดซะว่าซื้อ1แถม1แล้วกันชีวิตคนเรามันสั้นนักเราต้องเเตรียมพร้อมและยอมรับกับสถานะการณ์ที่เกิดขึ้นให้ได้แค่ให้เขาเป็นคนดีรักคุณจริงถึงจะเป็นแค่ของมือสองก็เหอะ สู้ๆค่ะ

a
ความเห็นที่ 5
a

emoticon emoticonไปตายซะ