===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

จะว่าไงดีล่ะ เกิดมาก็พึ่งตั้งกระทู้นี่แหละ เพื่อนเคยเบื่อแฟนบ้างไหม เราเป็นผู้หญิงที่เบื่อแฟนมาก ทั้งที่เค้าก็ไม่ได้ทำอะไรผิด ดีทุกอย่าง บ้านเราเค้าก็รู้จัก หนีไม่พ้น คบกันมาร่วม 10 ปี  เราเองก็นึกถึงความหลังที่เคยคบกันมา จนเราจะเป็นโรคซึมเศร้าอะ บอกเลิกเป็นร้อยก็ไม่ไปน่าเบื่อ ทวงบุญคุณว่าเราเรียนจบมาได้เป็นเพราะเค้าคอยทำรายงานให้ (เค้าเป็นพวกเด็กเนิส์ด เรียนเก่ง)เราสองคน อายุ 27 คบกันตั้งแต่สมัยเรียน

-เบื่อความเชื่องช้า คิดช้า มีความเป็นเด็กสูง วันๆ เล่นแต่เกมส์ อ่านการ์ตูน

-เบื่อความไม่ก้าวหน้า (ตอนนี้เค้ายังได้เงินเดือน 30000 ก่า เอง) ซึ่งเรา 70000 ก่า เราใช้เงินประหยัด แต่เค้าไม่ เบียดเบียนเราอีก

-เซ้าซี้ พูดจา ไม่ถูกหู

==เราเบื่อมานานแล้ว ช่วยแนะนำ หน่อยค่ะ หรือ มาระบายกัน==

ความเห็นที่ 1
Schnitzel

ปัญหาคล้ายผมกับแฟนคนล่าสุดก่อนจะเลิกกันเลยครับ แต่ผมไม่เคยทวงบุญคุณ และผมกับแฟนเก่าเงินเดือนไม่เยอะขนาดนี้อ่ะ (ทำงานไรฟ่ะ เงินเดือนโคตรเยอะ)

ความเห็นที่ 2
Life On The Rock

เหรอ??..แล้วไงต่อ อะค่ะ emoticon

เงินเดือน 70000 สงสัยรับงานสองjob
ใช่ปะละหรือไม่ก็ทำธุรกิจขายตรง
หรือ ธรุกิจส่วนตัว

คบมาตั้งนาน 10 ปี เบื่อกันก็คงไม่แปลก
แต่อย่านอกใจกันก็พอ ว่ามะ??

แต่เป็นเราก็รำคาญว่า พวกชอบรำเลิกบุญคุณ
ไม่จบไม่สิ้นเนี่ย อยากจะถีบไปไกลๆเลยให้ตายซิ
(แฟนหนุ่มของคุณ นิสัย น่าโดนถีบ)

อายุ 27 ปี ละ อีก 3 ปีแต่งได้แล้วนะเนี่ย
คุณสองคนนะ ลองคุยกับแฟนคุณดู
เรื่องวางแผนอนาคตร่วมกัน
ปรับเปลี่ยนสไตส์ชีวิต
ให้สอดคล้องกัน ลองคุยๆกันก่อน
อย่างน้อยเขาก็มีข้อดีนี้ค่ะ เพียงแค่เฉื่อยไป
คุณก็เป็นฝ่ายกระตุ้นเขาเองซิค่ะ

มุมมองของเรา ผู้ชายที่เป็นสามี
และพ่อที่ดีของลูกเราหายากค่ะสมัยนี้
ถ้าเจอะแล้ว ก็ต้องพยายามประคับประคอง
กันไป เพราะข้อเสียของเขา
มันสามารถยอมรับและปรับได้
ถ้าใจเราเทให้เขามากพอ

ลองไตร่ตรองเอาเองนะค่ะคุณ
เพราะมันคือชีวิตของคุณ
คุณต้องเลือกเอง เข้าใจ๋!!

ความเห็นที่ 3
น้ำเงาะ

โถ... ผ่อนฟีโน่ให้หมดก่อนเหอะคับ สก๊อยมาเชียว อิตับห่ านราดน้ำเกรวี่

ความเห็นที่ 4
พูดกันฉันสิ

แค่อ่านก็เบื่อที่จะมาแชร์ไอเดียละ น้ำเน่า โม้ป่าว 30000
70000

ความเห็นที่ 5
นางสาวมาโดก้า Diva กิ๊บกิ้ว

เอ่อไม่ผิดปกติหรอกค่ะ อย่าเหมาว่าผู้หญิงที่มีรายได้เยอะต้องทำงานทุจริตหมดสิคะ น้อยใจเหมือนกันนะ มองโลกในแง่ดีกันหน่อยค่า อย่าเหมารวม..จขกท ออกมาตอบโต้สิค้าาาา ปล่อยเค้าว่าอยู่ได้เนาะ emoticon

ความเห็นที่ 6
normal_flora

ไอ้พวกที่ว่าเค้าเรื่องเงินเดือนนี้ เป็นกบในกะลาครอบจริงๆ เลย
สมัยนี้ผู้หญิงอายุน้อยๆ เค้าหาเงินได้เยอะแยะมีถมไป
อย่างบริษัทเรา ทำพวก software แต่ละคนอายุประมาณนี้ได้ไม่ต่ำกว่า 50000 หรอก ถือว่าธรรมดา ถ้า 30 up นี่เป็นแสนกันแล้ว พี่ PM ก็ปาไป 200000 ก็ผลประกอบการมันดี แถมบุคลากรสายนี้ืีก็ยังไม่่มากพอ ค่าตอบแทนก็สูงเป็นธรรมดา

ความเห็นที่ 7
เบื่อ ผู้หญิง เป็นเกย์ละกู

ผมก็ได้ 80k + นะ

มาคบกับผมมั้ย ผมไม่เซ้าซี้ผมคิดไว(ถอดผ้าก็ไว)

แต่
ผมอาจจะชิ่งจากคุณเมื่อไหร่ก็ได้นะ แล้วผมก็สำส่อนนะ ผมอาจไม่เซ้าซี้คุณ เพราะผมก็ไม่ได้ใส่ใจคุณเท่าไหร่ ส่วนเรื่องเงิน อย่ามายุ่งกันนะ เพราะผมก็ไม่ไวใจคุณเหมือนกันนะ

ความเห็นที่ 8
supersally

พวกที่ด่าเจ้าของกระทู้เรื่องเงินเดือน อ่ะ ไปอยู่ไหนมา
แต่เจ้าของกระทู้ก็นะ ไม่ต้องพิมพ์มาก็ด้าย เงินเดือนอ่ะ ไม่มีใครว่า

ความเห็นที่ 9
มาม

เราก็เบื่อแฟนเรา คบมา 2 ปีเอง เบื่อมาก เบื่อนิสัย กินเหล้า เจ้าชู้ ติดเพื่อน ติดการพนัน สังคมจัด ไม่มีตังค์ นอนทั้งวัน ขี้โม้ ขี้โอ่ คิดไม่เหมือนชาวบ้าน อะไรที่ดี คิดว่าไม่ดี อะไรที่ไม่ดี มันทำหมด .. แต่พอมันมีคนอื่น แรก ๆ เราก็ลัลลา แต่พอนานไป ทำไมเศร้าจังแฮะ.. เริ่มคิดได้ว่า อย่างน้อยมันก็พาเราไปทุกที่ ที่เราอยากไป อย่างน้อยมันก็ตามใจเราทุกอย่าง อย่างน้อยมันก็ทนนิสัยเอาแต่ใจของเราได้ อย่างน้อยก็มีคนให้โทรหาเวลาเราฝันร้าย .. ผิดเองที่รู้ตัวช้า ที่จริงรักเธอเสมอ..ตอนนี้ก็เศร้าอยู่ อกหัก

ความเห็นที่ 10
m

เบื่อก็เลิกซิเครียดทำไมถ้าทนได้ก็ทนไปถ้าไม่ได้ก็จบเท่านั้นเอง