เจ้าของใจโหด ฝากเลี้ยงสุนัขที่ร้านรับฝากถาวร

เห็นข่าวนี้แล้วหดหู่ใจ เพราะเราเป็นคนรักสุนัขมาก แล้วดูเจ้าหมา 3 ตัวที่เขาเอามาฝากดิ คือว่าน่ารักมาก ๆ อะ ทิ้งเขาได้ยังไง ดีนะที่เขามาทิ้งไว้กับร้านรับฝากเลี้ยงสุนัข ดีที่ไม่ทิ้งตามข้างถนน แต่ก็น่าสงสารเจ้าหมา 3 ตัวนี้มากที่โดนเจ้าของใจร้ายทำแบบนี้ ทำให้เป็นปัญหาต่อเจ้าของร้านรับฝากที่ต้องดูแล แถมยังโดนโกงค่าใช้จ่ายเป็นหมื่น ๆ ถ้าคนที่ไม่พร้อมจะเลี้ยงสุนัขหรือสัตว์เลี้ยงประเภทอื่นจริง ๆ ก็ไม่ควรนำมาเลี้ยงตั้งแต่แรกนะ เขาก็มีความรู้สึกไม่ต่างจากเรา ทำอะไรก็นึกถึงใจเขาใจเรานะคะ

ความเห็นที่ 1
MegaKill

หดหู่ใจจริงๆ

ความเห็นที่ 2
kumkhun987

น่าสงสาร