ช่วยแนะนำอาหารสำหรับปลานีออนหน่อยค่ะ

ลูกชายเราไปซื้อปลานีออนมาเลี้ยงค่ะ เลี้ยงรวมกับพวกปลาสอด ปลาบอลลูน เราก็เลยให้อาหารแบบเดียวกันเป็นอาหารเม็ดจิ๋วค่ะ แต่ปลานีออนกินแล้วมันตายค่ะ เห็นเม็ดอาหารคาอยู่ที่ปาก แบบนี้ต้องให้อาหารแบบไหนคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ความเห็นที่ 1
FiiSHYz

Sakura นีออนค่ะ อาหารจะเป็นสะเก็ดๆผงๆ ให้ได้ทั้งนีออนทั้งปลาสอดเลยค่ะ ไม่ต้องเปลือง ซื้อหลายแบบ

ความเห็นที่ 2
ponyonie

ที่บ้านก็เลี้ยงค่ะ ให้กินซากุระนีออน เห็นชื่อมันตรงตัวปลาเลย ก็ใช้มาตลอดนะคะ ปลากินดีด้วย

ความเห็นที่ 3
ThorDC

ใช้อาหารสดพวกอาทีเมีย หรือ ไรแดง

ความเห็นที่ 5
DragonSsss

อาหารปลาพันธุ์เล็กครับ หรือถ้ามีอาหารปลาอยู่แล้ว แล้วดูเม็ดใหญ่ จะบดให้ก็ได้ครับ

ความเห็นที่ 6
ตันโจ

ให้ซากุระนีออนครับ ดูชื่อก็รู้ว่าเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ 55555555

ความเห็นที่ 7
DragonSsss

ลองให้ไรแดงหนอนแดงไปก่อนครับ สังเกตว่ากินไหม จู่ๆลงอาหารเม็ดไปเลยบางทีก็ไม่กินครับ

ความเห็นที่ 8
ปลาป๋องงงง

ผมให้อาหารปลากัดครับ กินกันทั้งวัน

ความเห็นที่ 9
NOBITA91

ลอง Hikari Tropical Micro pellets ครับ ซองละ 130 น่าจะกินได้ครับ

ความเห็นที่ 10
Bonuszaa1188

ลองให้อาหารเม็ดใหญ่ แบบให้มันพองน้ำแล้วให้มันดูดกินเองนะค่ะ น่าจะไม่ตาย :em29: :em29: :em29: :em29:

https://www.lnwballsod.com