อาหารเต่ายี่ห้อไหนดี

ตามหัวข้อเลยค่ะ ซื้อเต่าญี่ปุ่นมาเลี้ยงในตู้ ให้อาหารยี่ห้อไหนดี หรือ กินอาหารของปลาได้มั้ยคะ? ตอนนี้ให้กินผักกาดกับอาหารปลาซากุระอยู่ค่ะ

ความเห็นที่ 1
มะขาม

เคยให้กินแต่ผักบุ้ง

ความเห็นที่ 2
chaychai

อย่าให้กินเหรียญก็พอ อิอิ

ความเห็นที่ 3
บู้บี้บู้บี้

เลี้ยงอยู่ค่ะ ให้กินยี่ห้อซากุระ เพราะเราให้กิ้งก่าที่เลี้ยงไว้กินด้วยกันได้ด้วยอ่า

ความเห็นที่ 4
ปลาป๋องงงง

อาหารปลาก็ให้กินได้ครับ แต่ในระยะยาวให้เป็นอาหารเต่าจะดีกว่า

ความเห็นที่ 5
nnxxxnn

ผมให้กินยี่ห้อ TOTO ครับ แต่หลังๆมามันไม่ค่อยกินอาหารเลย

ความเห็นที่ 6
กระพงนึ่งมะนาว

อาหารปลาก็กินได้นะ แต่โดยปกติเต่าญี่ปุ่นมันเป็นสัตว์กินเนื้อหาอะไรหลากหลายให้กินจะดีกว่า

ความเห็นที่ 7
ตันโจ

ของซากุระครับ อาจจะไม่ค่อยได้ยินกันว่ามีอาหารเต่า แต่สูตรของซากุระดีในระดับราคาจับต้องได้ครับ