ดูทหารยิงประชาชนชัดเจน

เป็นคลิปของผู้สื่อข่าวต่างชาติ ชี้ให้เห็นว่าทหารใช้กระสุนจริงยิงแนวระนาบเข้าใส่ผู้ชุมนุม พอเห็นนักข่าวถ่ายวิ่งหนีเลย

http://www.youtube.com/watch?v=aKwC4wkz5H4&playnext_from=TL&videos=K4JYU4bRvUY

นี่หรือคับที่ว่ายิงขึ้นฟ้าหรือป้องกันตัว  การที่จะป้องกันตัวก็คือคุณจะมีอันตรายถึงได้ป้องกันตัว แต่ในคลิปไม่เห็นทหารจะมีอันตรายตรงไหนที่จะต้องป้องกันตัว  ยืนยิง นั่งยิง ประชาชนอย่างเลือดเย็น

542132
ความเห็นที่ 1
542132

อย่างงี้แหละคับ พวกทหารขี้เปียกอำมาตย์

..
ความเห็นที่ 2
..

ยิงพวกจัญไรทำลายชาติ ก็ไม่เห็นแปลกตรงไหน

ไอ้ควาย
ความเห็นที่ 3
ไอ้ควาย

ควาย

กระสุนจริงมันต้องมีประกายไฟ

โออยยยย แดงทั้งทีก็แดงให้ฉลลาดหน่ย สัตว์

ฟ
ความเห็นที่ 4

ไอ้โม่งยิง

ททททท
ความเห็นที่ 6
ททททท

ถ้าไม่มีคนนั้น..พี่น้องจะตายอีกเยอะ

234
ความเห็นที่ 7
234

ก รู อยากให้เอารถถังมายิงด้วยซ้ำ

ทีนี่ประเทศไทย
ความเห็นที่ 8
ทีนี่ประเทศไทย

เท่าที่เห็นเค้ายิงแต่กระสุนยางนะคะ ถ้าโดนระยะกระชั้นชิดก็เป็รอันตรายค่ะ แต่ทหารจะใช้ก็ต่อเมื่อจำเป็น เพื่อเป็นการปกป้องตัวเอง ถ้าเป็นพวกคุณถึงคราวป้องกันคัวจะไม่ต่อสู้เหรอค่ะ ใครๆก็รักชีวิตค่ะ ทหารก็คนนะคะ ถอดเครื่องแบบออกมาก็คนไทย

พ่อทักษิณ พาลูกไพร่แดงไปตาย  :em11: :em11:  พ่อทักษิณ พาลูกไพร่แดงไปตาย  :em11: :em11:  พ่อทักษิณ พา

พ่อทักษิณ พาลูกไพร่แดงไปตาย

พะพะพ
ความเห็นที่ 10
พะพะพ

มันเป็นรัฐบาล ก็ต้องทำอย่างโจรดิคับ