การต่อสู้ของเสื้อแดง ดูไปคล้ายเนื้อหาในหนังเรื่อง valkyrie ทีทอมครูซแสดง

เนื้อเรื่องเป็นเรื่องราวของนายทหารกลุ่มนึงที่พยายามออกมา โค่นล้มอำนาจฮิตเลอร์

เพื่อปลดแอกเยอรมัน****

ไม่มีใครเห็นด้วยและยอมรับ เพราะเค้าเชื่อในการปกครองแบบผู้นำเผด็จการ คิดเองสั่งเอง

อำนาจอยู่มือคนเดียว เผด็จการเต็มรูปแบบ 

ตอนจบของหนัง ไม่สำเร็จ พระเอกโดนแขวนคอ

แต่******ประชาชนบอกสำเร็จ เพราะ นั่นคือแรงบันดาลใจให้ ประชาชน ชาวเยอรมัน ทั้งประเทศ

โค่นล้ม เผด็จการ ปลดแอกประเทศมาจนปัจจุบัน***

เหมือนเสื้อแดงครับ  ครั้งนี้จะสำเร็จหรือไม่ ผลที่ออกมาจะยังไง แต่ทักษิณและเสื้อแดง คือแบบอย่างของ แนวคิดโค่นล้มเผด็จการแฝงประชาธิปไตย ที่คนไทยกำลังเผชิญ แต่ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นกันอยู่นี่ไง

เสื้อแดง  ไซเบอร์ เสื้อแดงชาวบ้าน เสื้อแดง ชุมนุม เสื้อแดงการ์ด แดง เสื้อแดง นปช นักรบดำที่ช่วยเสื้อแดง  แกนนำเสื้อแดง คุณคือ ฮีโร่ ประชาธิปไตย ในยุค ประชาชนคนไทยยังเห็นแก่ตัว

ความเห็นที่ 1
คนไทย

ความคิดเห็นที่ 7 เลวโคตร กบฏสุดๆ แดงชุมชุมกันดีๆไม่มีใครว่าหรอกแต่ ถ้าพูดถึงขนาดเหนือเปรม คห.7มึงไม่สมควรอยู่ในประเทศ จะตายก็ไม่สมควรตายในแผ่นดินไทย

ความเห็นที่ 2
คนเลี้ยงเด็ก

ถ้าได้ประชาธิปไตยจาก สิ่งที่ต้องทำลายตัวเอง

เด็กๆมันจะเอาไปบอกใครเขาได้ละคับ

พ่อผมเป็นทหารตายจากเหตุการณ์ 10 เมษา ??

แบบนี้เอาไหม !!

ความเห็นที่ 3
popula(เสื้อขาว)

ขอเป็นกำลังใจให้ ท่านนายก อภิสิทธิ์ สู้กับพวกทรยศชาติ
ขอเป็นกำลังใจให้ ท่านนายก อภิสิทธิ์ สู้กับพวกทรยศชาติ

ความเห็นที่ 4
อวดโง่อีกแล้ว

อวดโง่อีกแล้วเจ้าของกระทู้

การต่อสู้ของคนเสื้อแดงคือการต่อสู้โดยทักษิณเพื่อตัวมันเองโดยใช้คนโง่มาเป็นหน้าฉาก เพื่อสนองตัณหาราคะที่ยังไม่รู้จักพอของมัน

มิใช่การต่อสู้เพื่อโค่นล้มเผด็จการแฝงประชาธิปไตย ที่คนไทยกำลังเผชิญ แต่ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นกันอยู่อย่างที่กล่าวอ้าง

แล้วมันจะไปเหมือนกับหนังvalkyrieตรงไหนเหรอ

ความเห็นที่ 6
rr

:-)www.youtube.com/watch?v=GPF6p1uPrfU

:-)www.youtube.com/watch?v=8UqFzFCYBF8

:-)www.youtube.com/watch?v=dDJikLq6OJM

ความเห็นที่ 7
Stauffenberg

ช่วงนั้นเยอรมันโดนรุมกินโต๊ะ นาซีแพ้ทุกแนวรบ ปราชัยทุกสมรภูมิ พระเอกกับพวกนายทหารกลุ่มหนึ่งรวมถึงนักการเมืองและฝ่ายพลเรือน เห็นหายนะกำลังคืบคลานเข้ามาทุกขณะ เพื่อหาทางออกให้กับประเทศและชาวเยอรมันทั้งมวล เลยวางแผนสังหารฮิตเลอร์ ถ้าทำสำเร็จจะมีการจัดตั้งรัฐบาลใหม่ และแผนต่อไปคือขอเจรจายอมแพ้สงครามกับฝ่ายสัมพันธมิตร ซึ่งเป็นการรีบชิงยอมแพ้ก่อนโทษที่เคยกระทำไว้จากหนักจะได้เป็นเบา

...ที่เหลือไปดูเองล่ะกันครับ แต่งานนี้เขาทำเพื่อชาติจริงๆ

ความเห็นที่ 8
หลอกแดงมา

อุดมการของคุณ แดงที่มาเค้ามาเพราะทักกี้ครับ เค้าไม่ได้มาเพราะอุดมการของคุณครับ คนส่วนใหญ่ที่มาเค้ามาเพราะคนพูดของแกนนำที่บอกว่าทักกี้ไม่ได้โกงครับ คุณกล้าบอกเค้าให้หมดมั้ยครับอุดมการของคุณ = คุณโกหกพวกเค้าให้มาอะครับ แค่นี้ก็เกินพอจะสลาย แล้วครับ เพราะถ้าประชาชนแดงเค้ารู้ความจริงว่าพวกคุณแกนนำต้องการอะไร เค้าจะไม่มาหรอกครับ ส่วนทักกี้ก็ไม่ได้ดีเด่อะไร อุดมการไม่มีหรอกครับแต่ยอมเป็นเครื่องมือของอถดมการผิดยุค ไม่มีธรรมะ แล้วอีกอย่าง คุณไม่มีหลักฐานครับว่าฝ่ายตรงข้ามของพวกคุณทำไม่ดีครับ คุณพูดลอยๆออกทีวีเสื้อแดงครับ ถ้าหลักฐานไม่มี ไม่ยอมรับศาล นั้นหมายถึงคุณเป็นกบต จนกว่าคุณจะทำการสำเร็จครับ แล้วผมเชื่อว่าคุณก็เป็นต่อจนคุณหายไปจากประเทศไทย เพราะพวกผมไม่ยอมครับ

ความเห็นที่ 9
ดำ

อวดโง่อีกแล้วเจ้าของกระทู้

การต่อสู้ของคนเสื้อแดงคือการต่อสู้โดยทักษิณเพื่อตัวมันเองโดยใช้คนโง่มาเป็นหน้าฉาก เพื่อสนองตัณหาราคะที่ยังไม่รู้จักพอของมัน

มิใช่การต่อสู้เพื่อโค่นล้มเผด็จการแฝงประชาธิปไตย ที่คนไทยกำลังเผชิญ แต่ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นกันอยู่อย่างที่กล่าวอ้าง

แล้วมันจะไปเหมือนกับหนังvalkyrieตรงไหนเหรอ

มรึงล่ะอวดโง่ ไอ่สาวกแปะลิ้ม พ่อมรึงพรมน้ำมนต์ให้มรึงมากไปมั้ง

ความเห็นที่ 10
คนช่างคิด

ผมว่ากลับกันโดยสิ้นเชิง

แต่โชคดีที่ ฮิตเลอร์เมืองไทยถูกสกัด โค่นล้ม ออกไปได้ก่อน
ที่มันจะทำให้ประเทศ ย่อยยับมากไปกว่านี้

เนื่องด้วยเหตุผลที่กำจัดมันออกไปได้ก่อนนั่นเอง เลยทำให้ คนยังไม่เห็น หรือยังไม่อยากลืมตามองความชั่วของมัน

ทำให้ลายยังออกไม่หมด เหมือนตอนที่ฮิตเลอร์ทำ คนเลยยัง
ออกมาบนถนนเพื่อมันอยู่