อยากรู้ไหมว่า ริบบิ้น และ นักศึกษาสีขาว มาจากไหน

อยากรู้ไหมว่า  ริบบิ้น และ นักศึกษาสีขาว   มาจากไหน

หวังว่าจะจริงใจให้มากกว่านี้

คิดให้ได้เอง จะดีมาก  กว่า 

มาจาก สมองที่แยบยล ของคนอื่น
ความเห็นที่ 2
อะไรวะ

ไม่รู้นะว่าเขามาจากไหน แต่ไล่นักการเมืองทุจริตออกไปก็เป็นเรื่องที่ถูกต้องไม่ใช่เหรอ? หรือจขกท.อยากให้มีล่ะ
แล้วรูป 2รูปนี้ก็ใส่เสื้อตัวเดียวกันเลย ถ่ายมาวันเดียวกันรึเปล่า

ความเห็นที่ 3
อะไรวะ

แล้วมีมาแค่รูปแล้วจะรู้เรื่องอะไรวะ

ความเห็นที่ 4
man

โธ่ ! เขาก็ออกรายกการไปทั่ว.......
คนกลุ่มนี้คือพวกอยู่เฉยๆแต่จะฉกความดีเข้าตัว
ไม่ต้องทำไรเลยไง ................

ความเห็นที่ 5
เสรีรัฐ นิรราชชูศูทร

เรื่องสีขาวไม่เอาถ่าน ไม่เอาใคร ผมพอจะทำใจได้เพราะเพิ่งเสียเพื่อนไปเพราะเรื่องแบบนี้ แต่จะพูดแบบนั้นก็ไม่ถูกเสียทีเดียว อย่าลืมว่า สังคมโลกและสังคมไทยไม่ได้มีสีแค่สองสี สีดำ - ขาว สีแดง - เหลือง เพราะสังคมจริงๆไม่ใช่จานสี บางทีมันมีความพยายามผสมผสานเข้าด้วยกัน ผมพอจะเข้าใจแนวคิดของอาจารย์ปริญญา ไม่มีใครรู้ว่าอาจารย์ท่าน "ชอบ" ฝ่ายไหน แต่ความพยายามออกมาเป็น "แกนประสาน" หรือสีที่ "เป็นกลาง" มันไม่ดีตรงไหนหรือครับ
สีที่เป็นกลางมได้หมายความว่าไม่ฝักใฝ่ฝ่ายไหน แต่สีขาวในวันนี้อาจจะประกอบไปด้วยกลุ่มสีเหลือง สีแดง แม้กระทั่งสีเขียว ที่มีหัวคิดก้าวหน้า ที่ต้องการเป็นการต่อสู้ทางประชาธิปไตยเป็นแบบการ ปะทะสังสรรค์ คือ ใช้เหตุผลและความรู้เข้าปะทะกัน ไม่ใช่ใช้แต่ความรักจนคลั่งเข้าปะทะกัน
คุณลองไตร่ตรองดูนะครับ จขกท.

ความเห็นที่ 6
ดูดี

เทพชัย หย่อง

ความเห็นที่ 7
หัวทุเรียน

แล้วภาพบนคือกลุ่มไหน ภาพล่างคือกลุ่มไหน อธิบายด้วยสิครับ
ไม่ใช่พ่อเเม่พวกเค้าผมไม่รุ้หรอกพวกเค้าคือใคร

ความเห็นที่ 8
1

จขกท. มืงทำยังกับการเอานักการเมืองทุจริตออกไป นี่มันไม่ดี เรียนที่ไหนมาเนี้ย เค้าไม่ได้สอนเหรอ โง่่มากมาย

ความเห็นที่ 9
สีขาว

แล้วยังไง...........อย่างน้อยก็ดีกว่ามึง กระจก เก่งหน้าคอมพ์ฯทำมา หาแดรกอะไรไม่เป็น ใอ้สังคังหมาเอ่ยยย....ใครไม่อยู่ฝ่ายใอ้เหลี่ยมผิดหมด..สมเพชมึงว่ะ

ความเห็นที่ 10
หมีน้อย

คือว่า พวก นปก. คิดว่าคนที่ยืนถ่ายกับ เทพชัยฯ คือคนที่เอนเอียงไปเข้าข้างฝ่ายที่ขับไล่นักการเมืองทุจริจครับ