คุณคิดว่าที่คนเสื้อแดงแบนมาม่า แบนเป้อารักษ์มีผลอะไรกับมาม่าหรือกับเป้หรือเปล่า

คนที่กินมาม่าส่วนใหญ่ไม่น่าจะใช่คนรากหญ้าครับเพราะคนบ้านนอกคนชนบทส่วนใหญ่หาผักหาปลาเอาได้ตามท้องไร่ท้องนาที่รู้เพราะผมก็คนชนบทไม่ค่อยกินมาม่าอยู่แล้ว ฐานลูกค้าส่วนใหญ่น่าจะอยู่ที่บรรดานักศึกษาและมนุษย์เงินเดือนมากกว่าซึ่งคนพวกนี้ก็ไม่ได้ชื่นชอบอะไรคนเสื้อแดงมากมายจนถึงขนาดต้องไปบอยคอตตามเค้า ผมว่ามีผลน้อยจริงๆครับในทางกลับกันคนที่ไม่ชอบเสื้อแดงซึ่งผมคิดว่ามีจำนวนมากพอสมควรพอเห็นเสื้อแดงบอยคอตก็กลับมาอุดหนุนมากกว่าเดิมเสียอีก อีกเรื่องคือที่เป้ อารักษ์บอกว่าแต่งเพลงกระสุนปืนให้กับคนชั้นกลาง เพราะเค้าคือคนชั้นกลาง เพื่อนก็ชนชั้นกลาง ไม่ใช่รากหญ้า ทำให้คนเสื้อแดงบางคนไม่พอใจและประกาศแบนเพลง แบนหนังที่เป้เล่น ก็ไม่มีผลอยู่ดีครับตอนนี้หนังของเป้ทำรายไปมากกว่า 60 ล้านแล้วทั้งๆที่เพิ่งฉายมาไม่กี่วัน ละครที่เป้เล่นก็เรตติ้งดีจนติดอันดับ ตอนนี้ผลิตภัณท์อื่นๆ ดารานักร้องคนอื่นๆคงอิจฉามาม่าและเป้อยู่แน่ๆและคงอยากโดนคนเสื้อแดงแบนโดนบอยคอตบ้าง ถือว่าเป็นการทำการตลาดอย่างชาญฉลาดและได้ผลดีจริงๆ

ขอบคุณครับ
ความเห็นที่ 1
ขอบคุณครับ

ผมว่ามีผลครับ เพราะอย่าลืมว่าเสื้อแดงส่วนหนึ่ง ก็เป็นคนกรุงเทพครับ

เพียงแต่สื่อพยายามโน้มน้าวให้เราเชื่อว่า คนกรุงเทพมีแต่คนเสื้อเหลือง

ก็ดีเหมือนกันครับ ยี่ห้ออื่นจะได้ขายดีบ้าง
ส่วนเป้ไรนั่น ผมไม่เคยกรี๊ดอยู่และ ผลงานไม่ประทับใจ
แค่หน้าใหม่ในวงการ เหมือนเรารู้สึกเห่อของใหม่แค่นั้น

ผมยังรู้สึก ออฟ พงพัฒน์ยังมีภาษีกว่าในด้านการแสดงและการกำกับ

rednickuk
ความเห็นที่ 2
rednickuk

ก้อเชิญรับประทานมาม่าต่อไปสิครับบำรุงสมองดีออก ดูคุณเป็นตัวอย่าง(ฮา)

จ.ใจเดียว
ความเห็นที่ 3
จ.ใจเดียว

มีผลกระทบเหมือนกัน ทำให้มาม่าต้องขึ้นราคา อีก 3 เดือนก็จะขึ้นราคาแล้ว ส่วนหนังของเป้แทนที่จะได้ 100 ล้าน ก็ได้แค่ 60 ล้าน เรียกว่ามีผลกระทบเห็นๆ ปากท้องของคนมีความสำคัญ

a
ความเห็นที่ 4
a

มีคำวิจารณ์ว่า เสื้อแดงชุมนุมที่ราชประสงค์เพื่อดอำนาจทางเศรษฐกิจของฝั่งรัฐบาล เพื่อทุบทุนประชาธิปัตย์ พูดง่ายๆคือทุบกลุ่มทุนกรุงเทพ

ตอนนี้แบนมาม่า ผมว่าทำอย่างนั้นมันลดได้ก็แค่ระยะสั้นๆ เท่านั้น จะดีกว่ามาก ถ้าพยายามเรียกร้องการเปลี่ยนแปลงโครงสร้างนายทุน โครงสร้างทางเศรษฐกิจ โครงสร้างทางสังคม โครงสร้างทางการเมือง
เช่น มีข้อเรียกร้อง ให้ กลุ่มทุนกรุงเทพ ถ้ามาสร้างห้างในต่างจังหวัดต้องร่วมทุนกับกลุ่มทุนต่างจังหวัด กรณีธุรกิจห้าง
ธุรกิจการเงิน เรียกร้องให้ลดเงื่อนไขการตั้งธนาคาร เพื่อมีธนาคารในต่างจังหวัด และในธุรกิจอื่นๆ อีกเยอะแยะ

ที่เขียนว่าแบนมาม่า ไม่มีผล นี่แหละคือเรื่องอำนาจทางเศรษฐกิจ

อาจจะไปเรียกร้องกับคณะปฏิรูปที่รัฐบาลนี้สร้างขึ้นมาก็ได้ ฝากไว้ในข้อเรียกร้องของเสื้อแดงได้เปล่าหล่ะ

A-team
ความเห็นที่ 5
A-team

ไม่มีผลครับ..

กระบือ
ความเห็นที่ 6
กระบือ

เหรอกรุก็มนุษย์เงินเดือนวะแต่ก็ไม่ค่อยแดรกยี่ย้อมาม่าไม่อุดหนุนของใอ้พวกเรื้อนหลวงแล้วไม่ชอบดูพวกละครน้ำเน่าถ้ย..แมร่งเมื่อไหร่จะสุญพันธ์ซะทีพวกละครปัญญาอ่อนทั้งหลาย

ไวไว
ความเห็นที่ 7
ไวไว

คือผมกินไวไวครับเลยไม่ีมีความเห็น

123
ความเห็นที่ 8
123

ผมตาสว่างแล้วไม่เหมือนพวกโง่

ผมตาสว่าง ผมจะไปเป็นไพร่ ผมจะไปกรีดเลือดแล้วเอาไปเททิ้ง ผมจะเผายางรถยนต์ เพราะ ผมตาสว่างแล้ว และไม่โง่

จำไว้ พวกเราที่ฉลาดแล้วตาสว่าง ต้องทำดังนี้
1.กรีดเลือดไปเททิ้ง
2.ต้องเป็นไพร่
3.ต้องเผายางรถยนต์
4.ต้องเผาห้าง

จำไว้ถ้าอยากฉลาดเหมือนกูต้องทำแบบนี้

rader
ความเห็นที่ 9
rader

กลองดียิ่งตียิ่งดังกลองระยำอยากจะดังก็ไม่มีคนตี

12345
ความเห็นที่ 10
12345

ไม่ค่อยมีผลกับมาม่าเท่าไหร่ผมเสื้อแดงผมก็ยังซื้อกินบ้างแล้วแต่รสชาติ *-* แต่เป้ นี่ไม่ดูหรอก มีแต่หน้าตาเข้าตาสาวไทย แต่การแสดงไม่ได้เรื่องร้องเพลงก็งั้นๆ

แต่ที่เห็นผลชัดเจนที่สุดในการแบนคือ ธ.กรุงเทพอ่ะนะ เพราะขานี้เขาชัดเจนจริงๆผู้บริหารพูดไล่รัฐบาลเสื้อแดงออกสื่อเห็นๆ มีผลชัดมากๆ