คนไทย 40 ล้านคนที่ชมถ่ายทอดสดช่อง Astv

เช้าวานนี้ เจอเรื่องน่าสนใจเรื่องหนึ่ง ไม่แน่ใจว่าเป็นเรื่องจริงหรือไม่เพราะมีแกนนำคนหนึ่งได้กล่าวบนเวทีว่า "ตอนเช้าตรูวันนี้ มีคนเสื้อแดงจำนวนมากมาขอเข้าร่วมกับตนพร้อมกับขอโทษที่ดันหลงผิดไปเข้ากับกลุ่มสีตรงข้าม ตอนนี้คนเหล่านั้นเริ่มเข้าใจแล้ว ว่าอะไรถูกอะไรผิด เพราะดันหลงคำปากอีกฝ่านมานาน ทุกวันนี้มีคนเสื้อเหลืองเพิ่มมากขึ้นขึ้น ดูอย่างวันนี้(วันอาทิตย์ซึ่งเป็นวันหยุด) มีพี่น้องพันธมิตรมาร่วมชุมนุมมากกว่าแสนคน แถวยาวเหยียดจากหน้าพระบรมรูปทรงม้ายาวจนถึงอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย ถ้าไม่เยอะก็ไม่รู้ว่าจะเรียกว่ายังไง และที่สำคัญคนไทยส่วนใหญ่อีก 40 ล้านคนที่ชมถ่ายทอดช่อง Astv" ท่ามกลางเสียเฮลั่นของผู้เข้าร่วมการชุมนุม ผู้เขียนได้แต่ตั้งคำถามกับตัวเองว่า "ขนาดนั้นเลยเหรอ" แล้วท่านหล่ะเชื่อหรือไม่

อนาจ
ความเห็นที่ 1
อนาจ

ยังมีคนเชื่ออีกเหรอ :em09:

คนปลูกข้าว...
ความเห็นที่ 2

โห! 40 ล้านคนเลยเหรอ
บริจาคคนละร้อย แป๊ะลิ้มก็รวยตายเลย
โห! ตั้ง 40 ล้านคน
ใครไปเข้าฝันแกนนำกันล่ะเนี่ย
ศาสดาจีวรดำ หรือว่าศาสดามหาโกเต๊กซ์?

สมเพช
ความเห็นที่ 3
สมเพช

เหรอครับ เอ.....นี่ผมเป็น 1 ใน 40 ล้านเลยเหรอครับเนี่ย นึกว่า 1 ในไม่กี่พัน

เลือกตั้งคราวหน้า พรรคการเมืองใหม่ คงได้ ส.ส. เต็มสภา ได้เป็นรัฐบาลพรรคเดียวแน่ๆเลย อย่าลืมส่งคนลงรับสมัครนะครับ อย่าป๊อด :em10:

สมเพช
ความเห็นที่ 4
สมเพช

39 ไม่ใช่มังครับ ปัญหามันอยู่ที่ว่า ที่แกนนำท่านนั้นพูดบนเวทีน่ะ มันจริงไหม เพราะผมก็ดูอยู่ ได้ฟังอยู่ แต่ไม่เห็นถ่ายภาพให้ดูเลยว่าเป็นแสนจริงป่าว เท่าที่ดูแค่หมื่นจะถึงป่าวไม่รู้ และ ที่ผมดูช่องนี้ก็คือ อยากจะรู้ว่ามันจะโกหกอะไรบ้างเท่านั้นเอง และเรื่องที่ว่ามาเป็นแสนก็เป็นอีกเรื่องนึงที่ผมคิดว่ามันโกหก จริงๆนะ :em13:

ความเห็นที่ 5

ความคิดเห็นที่ 39 โดย: aa เขียนเมื่อ 48 นาทีที่แล้ว
กระทู้นี้ เจ้าของกระทู้ มีความต้องการให้คนด่าพันธมิตรเท่านั้น รู้ๆทั้งรู้ว่า ทีวีดาวเทียม ไม่มีคนดูมากขนาดนั้นหรอก ขนาดฟรีทีวี 3 5 7 9 11 ยังมีคนดูไม่ถึงเลย ผมพันธมิตรครับ
.
.
.
จขกท.เค้าเอาคำพูดของแกนนำมาตะหาก
ถ้าอย่างนั้นก็แปลว่าแกนนำมีเจตนาโชว์โง่ให้คนหัวเราะเยาะ พธม.
และบรรดา สาวก ก็ไม่รู้สึกรู้สมอะไรกับคำพูดที่แม้แต่เด็กอนุบาลได้ยินแล้วยังหัวเราะ
ชักสงสัยเรื่อง สติปัญญาของพวก พธม.ซะแล้ว
ว่าอยู่ในระดับมาตรฐานรึเปล่า?

:em23:

ความเห็นที่ 6

มีน้องข้างบ้านเป็นเซลล์ขายเครื่องกรองน้ำ
มันบอกว่า มันคอยสังเกตุว่าบ้านใหนติดจาน Astv มันจะเลือกเป็นเป้าหมายแรก
เพราะเจ้าของบ้านจะค่อนข้างหัวอ่อน บอกให้ซื้ออะไรก็ซื้อ
ไม่รู้ว่าเป็นเรื่องจริง หรือมันเล่าเอาสะใจ เพราะมันเป็นคนเสื้อแดง
แต่เชื่อประโยคนึงที่มันบอกว่า เสียดายคนติดจาน Astv มันมีน้อยไม่งั้นยอดมันคงพุ่งกระฉูด
เพราะสังเกตุใน หมู่บ้านตัวเองมีคนติดอยู่แค่ 2 หลังเอง
แถมท่าทางประสาทๆยังไงไม่รู้ เลยไม่ค่อยมีใครไปสุงสิงด้วย :em20:

สมเพช
ความเห็นที่ 7
สมเพช

55 ยากจัง :em23:

สมเพช
ความเห็นที่ 8
สมเพช

54 ใจเย็นครับ

ความเห็นที่ 9

ความคิดเห็นที่ 55 โดย: กรณ์ เขียนเมื่อ 2 นาทีที่แล้ว
.
.
.
แง่ดีของคนเสื้อเหลือง คือ
อย่างน้อยๆก็ช่วยทำให้เห็นว่า จริงๆแล้วการเมืองภาคประชาชนก็มีความสามารถในการเคลื่อนไหวประเทศได้ (ถึงจะมีขาใหญ่หนุนหลังอีกทีก็เหอะ)
ทำให้บรรดาหัวขาว หัวเขียว หัวดำ ทั้งหลายได้รู้ว่า ถึงเอ็งจะใหญ่มาจากใหน เวลาโดนตั้งเวทีด่า เค้าก็ด่าเอ็ง ชิ_หายอย่างกะหมาข้างถนน
และทำให้ได้รู้ว่า โลกนี้ไม่มีเทวดา มีแต่มนุษย์ปุถุชนที่รัก โลภ โกรธ หลง หวงอำนาจ เหมือนๆกันทั้งนั้น ใครเชื่อเรื่องเทวดา เป็นคนโง่สิ้นดี
เสียดายที่ คนเสื้อเหลืองทำอะไรสิ้นคิดบ่อยๆ ไม่งั้นคงชื่นชมเค้ามากกว่านี้ แต่ตอนนี้ขอเรียกว่าไอ้ควายเหลืองไปก่อนละกัน :em19:

ความเห็นที่ 10

ความคิดเห็นที่ 62 โดย: กรณ์ เขียนเมื่อ 7 นาทีที่แล้ว
ผมประกาศตัวตรงนี้เลยนะครับ ผมเป็น"สีแดง"ของแท้เลย
.
.
.
เอาน่า...
อ่านกระทู้ก็รู้แล้วครับ
แต่บางทีเพื่อนๆบางคนอาจจะสับสนนิดหน่อยน่ะ
อย่าคิดมากเลย คุณ จขกท. :em10: :em10: